สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

6 อันดับ ภาพยนตร์ไทยที่น่าดู (สำหรับผม)

<< < (2/2)

จารุ:
ข้างหลังภาพ 2528

ข้างหลังภาพ

รักข้ามคลอง 2524

รักข้ามคลอง [2524]

พ่อปลาไหล..แม่พังพอน 2531

พ่อปลาไหล..แม่พังพอน [2531]

มาดามยี่หุบ 2525

มาดามยี่หุบ [2525]

วันนี้เอาแค่นี้ก่อน เดี๋ยววันเสาร์ตอนเย็นๆเอามาลงใหม่

ลุงชัยนรา:
....ดีมากครับ ได้ดูทั้งหนังแผ่น และ หนังเคลื่อนไหว มีความสุข ที่ได้ย้อนอดึต ความทรงจำ เก่าๆ   อยากให้คุํณ จารุ เปิด..ซิง...เอ๊ยยยย...เปิดประเด็น เรื่อง "หนังสือ" มาบ้าง ว่าหนังสือชอบอ่าน มีเรื่องอะไรบ้าง ดีมั๊ย ครับ (ขอความเห็น) หรือ ท่านใดก็ได้ ครับ เชิญนะครับ บ้านเรา จะได้ มีเรื่องใหม่ๆ หมุนเวียนเข้ามาให้อ่านกันเรื่อยๆ จะได้ไม่ "เซ็ง"  กับชีวิต.....

จารุ:
ได้ครับพี่ชัย เดี๋ยวผมลงให้ครับ ว่างๆพี่ชัยก็เอารูปโปสเตอร์หนังมาลงบ้างนะ

จารุ:

ปริศนา [2525]

รัตนาวดี [2528]

พระอภัยมณี [2509]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version