สโมสรบ้านเพลงไทย > เหะหะ-พาที

ใครๆ ก็ต้องการตัว

(1/2) > >>

ภิรมย์:
                   ที่บริษัทแห่งหนึ่ง ในห้องผู้จดการ                   พนักงานคนหนึ่งกำลังคุยกับเจ้านายด้วยท่าทีจริงจังพนักงาน  "เจ้านายต้องขึ้นเงินเดือนให้ผม" น้ำเสียงเคร่งเครียด              "รู้มั๊ยครับ ตอนนี้มีสามที่กำลังตามตัวผมให้ควั่กเลย"              "สามที่เลยเหรอ"   ผู้จัดการถามด้วยความประหลาดใจสุดๆ              "ที่ไหนบ้าง ที่ตามตัวคุณอยู่"  ถามต่อด้วยความสงสัย                    พนักงานลังเลนิดหนึ่ง แล้วจึงตอบพนักงาน  "สำนักงานประปา ไฟฟ้า และก็โทรศัพท์"                         :09 :09 :09

ชญาดา:
เจ้านายผู้จัดการอาจบอกว่า งั้นก็ไปอยู่ที่ใหม่ได้เลย   จ๋อยเหมือนกันนะ ถ้าพูดแบบนี้ งานหายากนะขอบอก   

จรีพร:

คุณภิรมย์ เมื่อเจ้านายขึ้นเงินเดือนให้แล้ว รีบไปจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าโทรศัพท์
โดยด่วนเลยนะคะ ไม่งั้นเดือนนี้โดนตัดแน่   555   555

:35 :35 :35

ภิรมย์:
ขอบคุณครับเจ้านาย :11 :11 :11

พีระ:
ของผม + ธนาคาร ด้วยอ่ะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version