สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

ลูกอีสาน 2522

(1/1)

จารุ:
LUK ESAN 1.4
LUK ESAN 2.4
LUK ESAN 3.4
LUK ESAN 4.4.
 ขอบคุณพี่สมภพมากครับที่ส่งหนังมาให้ลง

สมภพ:
          หลังจากได้ดูครั้งแรกเมื่อสามสิบกว่าปีที่ผ่านมา วันนี้ได้ดูแบบเต็มๆ อีกครั้ง สมอยากแล้วครับ อยากให้ลูกอีสานและลูกไทยทุกคนได้เหลียวหลังไปดูการใช้ชีวิตของคนยุคก่อนบ้างครับ ไม่มีตัวช่วย ไม่ต้องปรุงแต่งใดๆ ทั้งสิ้น :52 :52

ลุงชัยนรา:

..ลูกอีสาน... นี่คือหนังสือที่ผมมี ในครอบครอง เอาออกมาอ่านบ่อย หนัง ก็ดูหลายเที่ยว...ได้ดูวิถีชีวิต และการดิ้นรนต่อสู้ เพื่อเอาชีวิตรอด จากภัยภิบัติ..ของเพื่อนพ้องชาวอีสาน ที่ครึ่งหนึ่งในชีวิต ของผม ก็ได้ผูกพันกันมา...ยังประทับใจ มิรู้ลืม..ขอบคุณ คุณจารุ ครับ ที่นำมาฟื้นความจำ......

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version