เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

กลับบ้านเถิดน้อง...

(1/2) > >>

สายัณห์:
 กลับบ้านเถิดน้อง - สันติ พิกุลเงิน คำร้อง ทำนอง ไพศาล พันธ์สาลี

เพลงนี้ได้มาจากคุณอาพรสวรรค์ ลูกพรหม นักร้องอารมณ์ดี เจ้าของเพลงใช่แล้วซิ ในอีกชื่อหนึ่งสันติ พิกุลเงิน

สุรชัย:
ขอเก็บไว้ฟังด้วยครับ ท่านสายัณห์ เพลง กลับบ้านเถิดน้อง นี้ร้องเมื่อใช้ชื่อเก่า

ปูน_ขอนแจ่น:
ไม่เคยได้ ยินเหมือนกัน เพลงนี้ ขอชมหน่อย ครับ พี่ สายัณห์

ฮิเดโกะ:
ทำไมต้องให้กลับบ้าน   ขอฟังหน่อยนะคะ

สหพงศ์:
เพลงนี้ผมยังไม่มีขอเก็บเอาไวฟังด้วยนะคงจะเพราะไม่เบา :90

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version