สโมสรบ้านเพลงไทย > เหะหะ-พาที

สั่งทำไมเยอะแยะ

(1/1)

ภิรมย์:
               สองสามีภรรยาคู่หนึ่ง นึงอยากลองทานฟิซซ่าดูบ้าง เมื่อถึงที่ร้านก็
                  จัดแจงสั่งมาหนึ่งถาด  รอสักพักพนักงานก็นำมาเสริฟให้
พนักงาน    “ได้แล้วครับ ฟิซซ่าหนึ่งถาด” เสริฟเรียบร้อยกำลังจะกลับ
สามี          “เดี๋ยวก่อน น้อง”
พนักงาน   “มีอะไรให้รับใช้ครับ”
สามี          “ช่วยแบ่งให้ทีสิ จะได้กินง่ายหน่อย”
พนักงาน    “ได้ครับ ว่าแต่จะแบ่งยังไงดีครับ สี่ชิ้นหรือหกชิ้นดีครับ”
สามี          “หกชิ้นก็ได้น้อง”
                  ไม่ทันขาดคำ ภรรยาก็รีบต่อว่าสามีทันที
ภรรยา       “นี่คุณ”
                 “มากันสองคน สี่ชิ้นคนละสองชิ้นก็พอดีแล้ว  สั่งมาทำไมเยอะแยะ
                   ตั้งหกชิ้น แล้วจะกินกันไหวหรือ”
                     :82 :82 :82

ลือ:
ฮิ ฮิ...
    แบ่ง 4 เหอะ...
           ชิ้นใหญ่หน่อย ช่างมัน
                   จะได้จบ ๆเรื่ิอง...อิ อิ   :01

ลุงนนท์:
ท่าทางจะได้เรื่องตบตีกันก่อนกินพิซช่าซะแล้วละครับ ....ช่างคิดเน๊าะแม่คู๊ณ  :09

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version