กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: น้องพลอยใส แนะนำตัวค่ะ  (อ่าน 3387 ครั้ง)

น้องพลอยใส

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 320
  • Thank You
  • -Given: 105
  • -Receive: 320
น้องพลอยใส แนะนำตัวค่ะ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 11:51:19 AM »
สวัสดีค่ะพี่ๆ ชาวบ้านเพลงไทยทุกท่าน

น้องพลอยใน พิมพ์พลอย ค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะคะ

น้องพลอยอยากทราบว่าจะเปลี่ยนชื่อเป็นภาษาไทยได้ตรงไหนหรือคะ ขอบคุณค่ะ   :51

:50

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22144
  • Thank You
  • -Given: 13577
  • -Receive: 22144
Re: น้องพลอยใส แนะนำตัวค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 12:57:10 PM »

มาแนะนำตัวช้าดีกว่าไม่มานะครับ น้องพลอยใสนี่คุ้นเคยในหลายเวป ในเวปก่อนๆ ก็เคยเป็นเป็นสมาชิกอยู่ ยินดีต้อนรับครับ เมื่อแนะนำตัวแล้วก็ให้ปรับระดับในฐานะสมาชิกเก่าเลยครับ

การเปลี่ยนชื่อเป็นภาษาไทยให้ไปที่ ข้อมูลส่วนตัว - ตั้งค่าบัญชีตนเอง ไปดูตรงช่อง ชื่อ ที่อยู่เหนือคำว่า คือชื่อที่จะแสดงให้ผู้ใช้ผู้อื่นเห็น (ใส่ภาษาไทยหรือสัญลักษณ์ได้) จะเห็นชื่อเป็นภาษาอังกฤษ ให้เปลี่ยนเป็นภาษาไทยตามที่เราต้องการ เสร็จแล้วก็ใส่รหัสผ่านและยืนยันรหัสผ่านอีกครั้ง ถ้าถูกต้องแล้วไปดูบรรทัดล่างสุด กดที่ปุ่ม เปลี่ยนแปลงราบละเอียด ถ้ารหัสผ่านทั้งสองครั้่งถูกต้องก็เป็นอันว่าจบครับ ถ้าไม่ถูกก็กลับไปเร่ิ่มใหม่ หรือถ้าไม่สำเร็จจะเอาชื่อไหนบอกมาในกระทู้นี้ ทีมงานจัดการให้เองครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

น้องพลอยใส

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 320
  • Thank You
  • -Given: 105
  • -Receive: 320
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 01:13:11 PM »
ขอบคุณมากๆ ค่ะพี่ ^_^

พอดีพื้นมันสีดำ หนูเลยไม่เห็นตัวอักษรว่าเปลี่ยนตรงไหน ตอนนี้เจอแล้วค่ะ  :51

อาคม ดอนเมือง

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 2051
  • Thank You
  • -Given: 3296
  • -Receive: 2051
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 09:50:54 AM »

ขอให้คุณน้องพลอยใส..มีความสุขอยู่ในบ้านเพลงไทยตลอดไปนะครับ