สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องรับแขก

ขออนุญาตคืนสู่เย้าครับ

(1/1)

โต:
--สวัสดีพี่น้องชาว "บ้านเพลงไทย" ทุกท่านครับ..ผมขออนุญาตเข้ามารายงานตัว ตามกติกาของสังคมการอยู่ร่วมกันครับ../ผมรับราชการอยู่กรมช่างอากาศ บางซื่อ..ที่เดียวกับพี่ รังษี บริสุทธิ์..เจ้าของบทเพลง วาสนาเจ้าลอย../พี่เค้าเกษียณไปแล้ว แต่ผมเพิ่ง54..
  ผมชอบเพลงเก่าทั้ง2ลูก..คือลูกกรุงกับลูกทุ่ง..ยิ่งเป็นเสียงเดิมดนตรีเดิม ยิ่งชอบมาก...เพราะฟังแล้วมันทำให้นึกถึงอดีต สมัยตอนเป็นเด็ก ตอนวัยรุ่น และตอนยังไม่มีเมีย../ที่เข้ามาเพราะความชอบส่วนตัว ไม่ใช่ธุรกิจหรือการพานิชใดๆทั้งสิ้น../และยินดีมาก ที่ได้รับเข้าเป็นสมาชิกอีกครั้ง../และจะขอปฏิบัติตามกฏกติกา โดยไม่มีข้อแม้../หากผิดพลาดประการใด พูดได้ ว่าได้ เตือนได้ ไม่โกรธ../ ขอขอบคุณทุกท่านด้วยความจริงใจครับ..
 :51 :53
--ปล. ภาพนี้น่าจะลบออกนะครับ.. :43 (ความเห็นส่วนตัว)

เผ่าพงษ์ ปัตตานี:
ผมก็ว่างั้นแหละครับ....ยินดีรู้จัก"ทหารอากาศไม่ขาดรัก"ครับผม

ลุงชัยนรา:
ยังขาด ตำรวจ กับทัพเรือ ไม่งั้น ครบสามัคคี สี่เหล่าเลย

สาวลำลูกกา จร้า:
 :42ดีใจค่ะ ที่ได้กลับมาอีกครั้ง กับการฟังเพลงเพราะๆๆ  :52

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version