เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

เสรี รุ่งสว่าง ชุดจดหมายจากแม่

<< < (2/5) > >>

pk:
 :yenta4-emoticon-0020:ขอบคุณค่ะ

หนุ่มน้อย เมืองพิจิตร:
ไอ้หนุ่มเสียงกำมะหยี่ ....เสรี รุ่งสว่าง.... เพราะ เพราะ ครับท่าน สุดยอดครับพี่สมภพ ขอบคุณครับ

ลุงนนท์:
เพลงจดหมายจากแม่ เป็นเพลงที่สะท้อนให้เห็นถึงความทุกข์ยากของนักร้องลูกทุ่ง กว่าจะได้เป็นนักร้องดัง ลัมลุกคลุกคลาน ผ่านร้อนผ่านหนาวมาโชกโชน  คนแต่ง แต่งได้ยอดเยี่ยม คนร้องก็ร้องได้อารมณ์สุดยอด

แม้ชุดนี้จะมีแล้ว แต่รายชื่อเพลงไม่เหมือนกัน น่าจะบันทึกคนละคราว ขอเก็บไว้อีกชุด

ขอบคุณ คุณสมภพ มากครับ

โต:
มาแบบยกเข่งเลย...บางเพลงคิดว่ามีแล้ว ที่ไหนได้ หาไม่เจอ...
ขอบคุณพี่สมภพมากมายเลยนะครับ ที่นำมาแบ่งปันกันฟัง...
 :51 :52 :90

หลง:
เทียบเสียงแล้วเพลงของคุณสมภพดีกว่าที่มีอยู่มากเลย ขอเก็บไปแทนทีละกัน ขอบคุณมากๆครับคุณสมภพ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version