เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

น้ำใจพ่อตา - ชัยชนะ บุญนะโชติ เพลงที่ทำให้ผมจมอยู่กับเวปเพลงเก่านานนับสิบปี

<< < (2/4) > >>

คนเมืองลพ:
ผมขอฟังเพลง น้ำใจพ่อตา - ชัยชนะ บุญนะโชติ ด้วยคนครับ คุณลุงภพขอบคุณมากๆนะครับ

ลุงนนท์:
ได้ฟังเพลงเก่าๆ มากมายหลายพลง รวมทั้งเพลงนี้ น้ำใจพ่อตา ก็เพราะน้ำใจของท่านสมภพ ลุงยุทธ ลุงธง ลุงกรุ และอีกหลายๆ ท่าน ขอขอบคุณมากๆ ครับ

นายน์:
เผอิญพ่อตาเสียไปนับสิบปีแล้ว น้ำใจพ่อตา หรือจะสู้น้ำใจจากผู้ให้ได้ ขอให้ท่านจงประสบแต่สิ่งที่ดีงามตลอดไป

ลุงวิชญ์:
คิดว่าเพลงนี้มีแล้ว ค้นดูในคอมฯแล้ว ปรากฎว่าไม่มี ไม่รู้ตกสำรวจไปได้ไง ขอสะสมครับ

ไชโย:
ไม่รู้ยังอยู่หรือเปล่า อยากได้ไว้ฟังบ้าง ขอบคุณท่านสมภพครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version