เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

จำใจไป - พรชัย พรหมบัญชา

<< < (4/4)

ลูกหยี:
จำใจไป - พรชัย พรหมบัญชา เพลงเพราะดีครับ ขอรับไปฟังและเพื่อสะสมครับ ขอบคุณลุงสมภพด้วยนะครับที่แต่งตัวให้น่าฟังยิ่งขึ้น  :yenta4-emoticon-0020:

สัมพันธ์ พัทลุง:
พรชัย  พรหมบัญชา  นักร้องจากจังหวัดปทุมธานี  เศวก  พรสวรรค์ เป็นผู้ชักนำเข้าวงการ  ในช่วงนั้นเพลง "จำใจดู" ของยอดรัก กำลังดัง  กู้เกียรติ นครสวรรค์  จึงแต่งเพลง "จำใจนอน" ให้ร้องในทำนองเดียวกัน  ปรากฏว่าดังมาก ๆ ชื่อเสียงของพรชัย พรหมบัญชา จึงเกิดขึ้นในวงการเพลง  ประจวบ  จำปาทอง  เคยขอตัวให้ไปร้องคู่กับพุ่มพวง  ดวงจันทร์  แต่เศวก พรสวรรค์ ไม่ให้  นายห้างประจวบจึงไปดึงเอา เสรี  รุ่งสว่าง ไปแทน  หลังจากนั้นพรชัยมีเพลงดังออกมาหลายเพลง  แต่เพลง "จำใจไป" ไปยังไงมายังไง ออกมาช่วงไหนไม่รู้ ผมเองก็เพิ่งได้ฟังครั้งนี้แหละครับ

อธิปไตย:
น่าจะเป็นเพลงต่อเนื่อง จากกระแสจำใจนอน  :tab_on:
ขอบคุณครับคุณลุงสมภพ :yenta4-emoticon-0020:

ทอม 98:
เพลงนี้ไม่คุ้นเท่าไหร่ครับ ไม่เหมือนเพลง จำใจนอน ครับ ขอบคุณครับ

ดรีม:
เพลงนี้หาฟังยากจริง ๆ ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version