สโมสรบ้านเพลงไทย > เหะหะ-พาที

เรื่องเล่าชาวบ้านเพลงไทย

(1/1)

น้องนางบ้านนา:
~ [เรื่องตลกขำๆ บวชชีเพราะหนีรัก]

ห้องน้ำภายในวัดได้มีชีรูปหนึ่งเขียน ไว้ว่า "บวชชีเพราะหนีรัก"
วันต่อมาพระรูปหนึ่งมาเห็นเข้าก็เขียน ต่อท้ายว่า "บวชพระเพราะรักชี"

เจ้าอาวาสมาเห็นเข้าอีกเลยเขียนต่อท้ายว่า "เป็นเจ้าอาวาสมาหลายปี เพิ่งได้ฟันชีหนเดียว"

เท่านั้นยังไม่พอเณรก็มาแจมกับเขา โดยเขียนต่อท้ายว่า "เณรไม่เกี่ยว เจี๊ยวยังเล็ก"

ล่าสุดชีมาเห็นเข้าก็เลยเขียนเพิ่มอีกว่า "เจี๊ยวเล็ก สเป็คชี"

สมภพ:
ผมคนข้างวัดผ่านมาโดยบังเอิญครับ

สุธา:
จะสงสารใครก่อนดีนะครับ  :tab_on:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version