สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

ดาวเรือง

(1/2) > >>

ดาวเรือง:
...................

ดาวเรือง
คำร้อง/ทำนอง สง่า อารัมภีร
ขับร้องโดย..."ดาวเรือง"

เพลงนี้มีความหลังครับ สมัยวัยเริ่มหนุ่ม เคยร้องจีบสาวเอาไว้
สาวเจ้าไม่ได้ชื่อดาวเรือง แต่มีอักษรคล้ายๆกัน
เวลาร้อง เราก็เลยเปลี่ยนชื่อดาวเรืองเป็นชื่อสาวเจ้าซะงั้น

เพลงนี้อัดเสียงในห้องอัดนะขอบอก เมื่อประมาณ 6-7 ปีก่อน
อัดจากซาวน์คาราโอเกะวันนั้น 12 เพลงรวด
เพลงดาวเรืองอยู่ในช่วงท้ายๆ เสียงเลยแหบไป (ไม่) หน่อย
ถ้าอัดเสียงใหม่รับรองว่าเสียงน่าจะดีกว่านี้ แต่พอดีมีเพลงนี้อยู่ในสต๊อก
ก็เลยนำมาวางแก้ขัด ตามคำขอเพลงจากคุณมาลี แฟนคลับจากบางพลี

ขอเชิญฟังกันตามอัธยาศัย... ถ้าดีก็บอกว่าดี ถ้าไม่ดีก็เฉยไว้
(เพื่อรักษาน้ำใจอันน้อยนิดของข้าพเจ้า แห่ะๆ...)
อ้อ...ขอแรงคุณยายน้อย ช่วยทำ swf วางประจานเสียงไว้ด้วยเด้อ ขอบคุณค่ะ

..................

สมพร เกาะยอ:

เข้ามาขอเพลงดาวเรือง โดยผู้ร้องที่ชื่อดาวเรือง ต้องเต็มที่แน่ เพราะชื่อเหมือนเพลง
อัดเสียงจากห้องอัดไม่ธรรมดาเลยท่านดาวเรือง เยี่ยมยอดจริง ๆ

ยายน้อยค่ะ:
เหมือนจะรู้ว่า มีคนจะเอาเพลงดาวเรืองมาวาง เพิ่งหาฟังเมื่อวานน่ะค่ะ
ขอบคุณค่ะ

http://upload.plengpakjai.tk/plengpakjai_80081368252.swf

http://www.divshare.com/flash/audio_embed?data=YTo2OntzOjU6ImFwaUlkIjtzOjE6IjQiO3M6NjoiZmlsZUlkIjtzOjg6IjIzOTU1MTE4IjtzOjQ6ImNvZGUiO3M6MTI6IjIzOTU1MTE4LTk0YyI7czo2OiJ1c2VySWQiO3M6NzoiMjc2NDc3MyI7czoxMjoiZXh0ZXJuYWxDYWxsIjtpOjE7czo0OiJ0aW1lIjtpOjEzNjUwMzYxMDY7fQ
เนื่องจากทำแล้วไฟล์ใหญืไปนิส ค่ะ รอแปบนะคะ

ทำมาให้ 2 แบบเลยค่ะ...กดฟังได้ตามใจชอบค่ะ... :52 :52

thong thasae:
ดาวเรืองที่ผมรู้จัก นอกจากจะเป็นดอกไม้สีเหลืองแล้ว ยังเป็นนักร้องที่เป็นเงาเสียงของสุเทพ วงศ์กำแหง
ที่ถือว่าเหมือนมากคนหนึ่งของเมืองไทยครับ...

ลือ:
1.ฝ่ายช่างภาพอาสา...มีหรือจะพลาด
  (ภาพนี้- กรอบบังคับภาพต้นแบบครับ
         -ถ้าไง ก็ขออภัย
      ... แต่ผมว่า แสงของภาพ ดูนุ่มนวลดี)
         (saveไว้ได้เลยนะครับ)
 2.ท่านใด-นอกเหนือพี่ดาวเรือง...อยากได้รูปบ้าง
      -บอกมาเลยครับ
          ยินดีบริการผลิตให้ฟรี ตลอด 24 ชั่วโมงครับ)

คร็อปภาพให้ดูใกล้เข้ามาครับ...
        กรอบรูปจริง ดูไกลไปนิด

:61 :61 :61

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version