กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวครับสมาชิกใหม่ครับ (กระทู้ที่ทีมงานยกให้เป็นกระทู้ตัวอย่าง)  (อ่าน 11542 ครั้ง)

อ๊อตโตชิ

• ชาวบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 23
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 23
แนะนำตัวครับ ชื่อ เอ ครับ พอดีคุณพ่อให้หาเพลงให้พ่อฟัง List มาให้ตั้งแต่   สมยศ ทัศนพันธ์  ชายเมืองสิงห์ ทูลทองใจ มรว.ถนัดศรี และอื่นๆ เพียบเลย เลยจนปัญญาพยามหาให้พ่อ ฮร่าๆๆ เพลงเก่าๆชอบฟัง พ่อเปิดให้ฟังสมัยที่ยังเป็นเทปอยู่เลย ชอบๆครับ

ตอนนี้ทำงานอยู่ กทม. อยู่แถวรัชดา ครับหากผิดพลาดอะไรขออภัยด้วยนะครับ
ขอขอบคุณ webmaster และทีมงานที่ทำเวปดีๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2015, 01:25:31 PM โดย สมภพ »

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

อ๊อตโตชิ

• ชาวบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 23
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 23
Re: แนะนำตัวครับสมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 02:08:36 PM »
แนะนำตัวครับ ชื่อ เอ ครับ พอดีคุณพ่อให้หาเพลงให้พ่อฟัง List มาให้ตั้งแต่   สมยศ ทัศนพันธ์  ชายเมืองสิงห์ ทูลทองใจ มรว.ถนัดศรี และอื่นๆ เพียบเลย เลยจนปัญญาพยามหาให้พ่อ ฮร่าๆๆ เพลงเก่าๆชอบฟัง พ่อเปิดให้ฟังสมัยที่ยังเป็นเทปอยู่เลย ชอบๆครับ

ตอนนี้ทำงานอยู่ กทม. อยู่แถวรัชดา ครับหากผิดพลาดอะไรขออภัยด้วยนะครับ
ขอขอบคุณ webmaster และทีมงานที่ทำเวปดีๆครับ

เพิ่มเติมครับ บ้านเกิดอยู่ อ.เมือง จ.ชลบุรี  แต่ตอนนี้มาซื้อบ้านอยู่ ดอนเมืองละครับ
บ้านพ่ออยู่ ชลบุรี หาเพลงให้พ่อครับ

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
Re: แนะนำตัวครับสมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 02:22:18 PM »
แนะนำตัวได้ชัดเจนมาก ขอบคุณครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 02:26:13 PM »
การเดินทางไปสู่ห้องเพลงจากแผ่นเสียงที่เป็นเพลงหายากและคุณภาพเสียงไม่เป็นรองใครไม่ใช่เรื่องยาก เพียงแต่ท่านเปิดใจแนะนำตัว แล้วทางเดินทั้งหมดเพียง 15 กระทู้ก็ถึงแล้ว อย่างเช่นสมาชิกท่านนี้ ผมว่าอีกสองสามวันเขาเข้าถึงห้องเพลงจากแผ่นเสียง ด้วยความยินดีครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

สมภพ

• Thank You
เชิญชมครับ นี่คือกระทู้ตัวอย่างในการแนะนำตัวที่ชัดเจนครับ ไม่ต้องถึงกับแบบนี้ไปเสียทั้งหมดก็ไม่เป็นไรครับ เพียงแค่ท่านตั้งใจมาบอกรายละเอียดของท่านคร่าวๆ เราก็ยินดีแล้วครับ