เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

แม่น้ำขึ้นน้ำลง ทีเด็ด เพชรปักษิณ

(1/2) > >>

อดุลย์ ขอนแก่น:

้เพลงนี้นำมาจากงานแสดงสดมหกรรมรักษ์เพลงลูกทุ่งไทย ณ หอประชุมกรมประชาสัมพันธ์ ซอยอารีย์ เมื่อวันที่  21  ตุลาคม  2555

แม่น้ำขึ้นน้ำลง 
ทีเด็ด เพชรปักษิณ  นำมาร้องใหม่ (ลูกชายปักษิณ ลูกวิเศษ)
พงษ์ศักดิ์  จันทรุกขา  แต่ง
ชาญชัย บัวบังศร พีระตรีบุปผา ดนตรี แต่ไฟล์นี้ทำดนตรีใหม่ครับ

สมภพ:
ขอฟังหน่อยครับว่าดนตรีใหม่เขาทำออกมาเป็นไงมั่ง ขอบคุณครับ

สมพร เกาะยอ:

ดนตรีเก่าหาไม่ได้ ฟังดนตรีใหม่เสียแหละ บอกด้วยว่า ถ้าใครมีเก่ากว่า แน่จริงเอามาวางซิ
  ดีไหมคุณอดุลย์  กล้าท้าไหมท่าน

คนเมืองลพ:
เพลง แม่น้ำขึ้นน้ำลง ผมมีแต่ของ - ปักษิณ ลูกวิเศษ ของ ทีเด็ด เพชรปักษิณ ผมต้องฟังหน่อยแล้วครับ

ฮิเดโกะ:
 :yenta4-emoticon-0043: :yenta4-emoticon-0043:ทำไมไม่เจอ  เอามาลงตอนไหนนี่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version