เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

พร พนาไพร – หิวไม่รู้หาย (แผ่น 45)

(1/2) > >>

ประสม เมืองชล:
พร  พนาไพร  – หิวไม่รู้หาย (รำวง)
คำร้อง – ทำนอง  ศักดิ์ชาย  วันชัย

คนเมืองลพ:
ผมขอขอบคุณ คุณประสม เมืองชลครับที่นำเพลงมาให้ฟังครับ :52 :90

ลุงนนท์:
เคยฟังเสียงของพร พนาไพร ลีลาการร้องและเสียงคล้ายครูสุรพล สมบัติเจริญ เพลงนี้ริปจากแผ่นเสียง เป็นของหายาก ต้องขอเก็บสะสมด้วยคน
ขอบคุณ คุณประสม เมืองชล มากครับ

นายน์:
หลายเพลงน่าสนใจ แต่ไฟล์เพลงอายุสั้นมาก มาไม่ค่อยทัน แต่ก็ขอขอบคุณสำหรับน้ำใจที่ยิ่งใหญ่ :yenta4-emoticon-0019:

สุรชัย:
พร  พนาไพร  – หิวไม่รู้หาย อีกบทเพลงที่ขอสะสมด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version