สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องแนะแนว

สีที่ชื่อของท่านหมายถึงสิทธิ์ในการเข้าถึงห้องต่างๆ มาดูกันครับว่าเป็นอย่างไร

(1/5) > >>

สมภพ:

ิ          สีเขียว หมายถึงสมาชิกใหม่ที่ยังไม่แนะนำตัว หรือว่าแนะนำตัวแล้วยังไม่กล้าที่จะบอกรายละเอียดแก่สมาชิกรุ่นก่อนหน้า เราก็เลยไม่กล้าที่จะปรับสีให้ครับ ท่านจะได้เห็นห้องสโมสรบ้านเพลงไทย (ห้องนี้มีคำแนะนำอยู่ด้วย) ท่านมีสิทธิ์ที่จะตอบกระทู้ต่างๆ ได้ 5 กระทู้ หากไม่แนะนำตัวท่านจะถูกระงับการใช้งานทันที หลังจากที่ท่านตอบกระทู้แรกโดยที่ยังไม่แนะนำตัว ทีมงานจะส่งข้อความถึงท่าน และหากท่านยังคงเดินหน้าตอบกระทู้ต่อไปโดยไม่สนใจอะไร เมื่อครบ 5 กระทู้ ท่านก็จะถูกระงับการใช้งาน แต่หากท่านตั้งกระทู้แนะนำตัวภายใน 5 กระทู้ และไม่ขี้เหนียวรายละเอียด ท่านจะได้ปรับระดับทันทีครับ

สีฟ้าอ่อน (เตรียมชาวบ้านเพลงไทย) ท่านมีสิทธิ์ที่จะเห็นห้องเพลงลูกทุ่งทั่วไป ห้องปกิณกะเพลง และห้องสดมสรบ้านเพลงไทย ถึงตรงนี้ท่านมีสิทธิ์ตอบได้วันละ 3 กระทู้ครับ แต่เมื่อท่านตอบไปทั้งหมดครบ 5 กระทู้แล้ว ท่านจะได้ปรับระดับอีกครั้ง

สีชมพู (ชาวบ้านเพลงไทย) ท่านมีสิทธิ์เห็นห้องเท่ากับชาวบ้านเพลงไทย แต่มีสิทธิ์ตอบวันละ 5 กระทู้ครับ และเมื่อท่านตอบไปจนครบ 15 กระทู้ ท่านจะได้รับการปรับระดับอีกครั้ง

สีม่วง (ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส) ท่านมีสิทธิ์เข้าได้ทุกห้องในบ้านนี้ ยกเว้นห้องเฉพาะทีมงาน ท่านจะได้เห็นห้องเพลงลูกกรุง เพลงลูกทุ่งจากแผ่นเสียงและเทปคาสเซ็ท ที่ต้องบอกว่าของเราคุณภาพไม่ด้อยกว่าใคร ท่านที่เดินทางมาถึงจะดนี้คือสุงสุดของสมาชิกปกติที่บ้านเพลงไทยแล้วครับ ท่านมีสิทธิ์ตอบได้วันละ 8 กระทู้ และอาจจะปรับเป็น 10 กระทู้ต่อวันในเร็วๆ นี้ครับ

สีน้ำเงิน (ชาวบ้านกิตติมศักดิ์) เป็นระดับสีสูงสุดของสมาชิกที่ไม่ใช่ทีมงานของเวปสามารถขึ้นมาถึงได้ สมาชิกกลุ่มนี้คือเพื่อนที่ร่วมเดินทางกับเรามายาวนานในหลายๆ ปีที่ผ่านมา หลายเวป หลายที่ บางท่านเป็นอดีตนักร้อง นักดนตรี ทีมงานวงดนตรีฯ ผู้รอบรู้ในเรื่องเกี่ยวกับวงการเพลงทั้งลูกทุ่งและลูกกรุง ท่านเหล่านี้สามารถตอบได้ทุกกระทู้ (เห็นห้องเท่ากับสีม่วง) โดยไม่จำกัดจำนวนต่อวันครับ

สี่อื่นๆ นอกเหนือจากนี้คือทีมงานครับ

ท่านที่ได้ผ่านเข้ามาอ่านกระทู้นี้แล้ว คิดว่าท่านควรจะอยู่ที่ที่ไหนดีครับ

กระบี่่แมน:
เข้ามารับทราบกฎกติกาของบ้านเพลงไทย จะได้ปฎิบัติได้ถูกต้อง ทุกสังคมแห่งความสุขต้องมีกฎกติกา
เราเรียกว่า"ธรรมนูญ"การปกครอง เหมือนรัฐบาลมีรัฐธรรมนูญใช้ปกครองบ้านเมือง

น้องนางบ้านนา:
มาด้วยใจ อะไรก็ไม่ใช่
ถ้าอยู่หลังเวทีดูหางเครื่องแก้ผ้าล่ะก็ผมเคยบ่อย ( วงทูล วงเพลิน วงเฮียเป้า เป็นอาทิ )

ไทเลย:
รับทราบรับปฏิบัติครับ

ขุนเขา แม่แจ่ม:
รับทราบครับ  อย่านี้ยี่เอง  เราก้อจะได้รู้ตัวเราเอง  ว่าเราควรปกฺบัติตัวอย่างไร  แล่ะเราทำได้แค่ไหน  ฝากตัวแล่ะหัวใจด้วยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version