สโมสรบ้านเพลงไทย > เหะหะ-พาที

สวัสดีครับ...

(1/1)

ลือ:
                       สวัสดีครับ ท่านผู้มีเกียรติ.....

ตึกสูงระฟ้า 199 ชั้น...
               ชั้นบนสุด กำลังจัดฉลองออฟฟิซใหม่
    เปิดตัวบริษัทยักษ์ใหญ่....
         ไฮไลท์อยู่กลางห้องโถง คือ คอมพิวเตอร์วิทยาการล้ำหน้า ล่าสุด
    สามารถพยากรณ์ บอกเหตุการณ์ล่วงหน้าได้อย่างแม่นยำ...
      สึนามิ (tsunami)....พายุหิมะ....สงคราม...หรือแม้แต่ สภาวะการเงินโลก
                ฯลฯ....

ประธานตัดริบบิ้น...
                 ดรายไอซ์พ่นควันคลุ้ง แข่งกับการโปรยสายไหมสีรุ้ง...
   บรรดาแขกผู้มีเกียรติ รีบกรูกัน มารายล้อมเครื่องคอมพิวเตอร์ พลางจิบแชมเปญฉลอง

"สวัสดีครับ ท่านผู้มีเกียรติทุกท่าน...
              กระผม -A 2 U- คอมพิวเตอร์สมองกลอัจฉริยะ ขอต้อนรับทุกท่านสู่งานเปิดตัว
      ที่ผมยินดีรับรองว่า   คืองานเปิดตัวที่ยิ่งใหญ่ที่สุด เท่าที่มนุษยชาติจะจัดกันมา...
           ด้วยแขกระดับวีไอพี จำนวนถึง 2013 ท่าน...
                       ณ ยอดตึก ชั้นที่ 199 ครับ"
                (เสียงปรบมือ กราวสนั่น...ต่างยกแก้วแชมเปญ ทักทายกันเอง เซ็งแซ๋...)

" แต่...กระผมก็มีความเสียใจอย่างสุดซึ้ง...
            ที่จะเรียนให้ทุกท่านทราบว่า ตึกนี้ ยังสร้างไม่ได้มาตรฐาน...
                     และกำลังจะถล่มลงทั้งหมด
                          ในอีก 3 วินาทีข้างหน้านี้ครับ..."

:09 :09 :09 :09 :09 :09 :09 :09 :09 :09.....

ภิรมย์:
   เป็นความผิดผมเองที่มาดูกระทู้นี้ช้าไป
ไม่งั้นคงไปเตือนแขกผู้มีเกียรตได้ทัน
   สู่สุขคตินะครับทุกท่าน..

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version