สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

วัฏสงสารนางสาวไทย กันยา ปี 2477- อรวิภา ปี 2552

<< < (2/2)

น้องนางบ้านนา:
ป๊าดโท้...แต่ล่ะท่านสายตรงวงในทั้งนั้นเลย....นับถือ...นับถือ
....ส่วนตัวจำค่อนแม่นก็ประภัสสร พานิชกุล ซึ่งพ่อเธอเป็นชาวจีนแต้จิ๋ว...
....ภายหลังแต่งงานกับ ผู้พัน เทอดพงษ์ เทียนสุวรรณ...
.....และเคยเปิด ค่ายมวย .ส.ประภัสสร.......ปั้นยอดมวยดังมาประดับวงการหลายคน....
.....หนึ่งในนั้นก็...ไอ้ไก่-หนองคาย ส.ประภัสสร ..ตำนานยอดมวยจากหนองคายงัยล่ะ.....

ลือ:
ปี 2531 ...ผมลาเรียนต่อ ป.โท เอกศิลปศึกษา ที่คณะครุศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
   อาจารย์ของผมท่านนึง คือ ดร.สุลักษณ์ ศรีบุรี ท่านคือน้องสาวผู้พัน เทอดพงษ์ สามีของคุณประภัสสรครับ
      วันนึง เพื่อนที่เรียนด้วยกันมาบอก....
    "เออ ลือ เมื่อวานอาจารย์สุลักษณ์ให้ข้าติดรถ ช่วยแบกแฟ้มงานไปที่บ้านท่านอะ...
          รู้มั้ย ข้าเจอประภัสสร พี่สะใภ้อาจารย์ด้วยนะ...
                  รู้งี้ เอ็งน่าจะไปด้วย   พวกชอบนางงามรุ่นเก่าๆ...."
                               .........5555
       ผมพักหอ ที่แยกพิชัย.... ใกล้ๆ คือ ถนนสุโขทัย...
                .....ผ่านไป เห็นร้าน"จิตประภัสสร"-ร้่านอาหารของคุณแดง-ประภัสสรด้วยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version