เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

เทพ เทียนชัย $ เทพ โพธิ์งาม อัลบั้ม “แม่ไม้เพลงแปลง” (เทป)

(1/5) > >>

ประสม เมืองชล:
เทพ  เทียนชัย $ เทพ  โพธิ์งาม อัลบั้ม “แม่ไม้เพลงแปลง” (เทป)

รายชื่อเพลง
01 เทพ  เทียนชัย $ เทพ  โพธิ์งาม – วันเวย์รถติด
02 เทพ  เทียนชัย $ เทพ  โพธิ์งาม – จะทำไมข้า
03 เทพ  โพธิ์งาม – เสียทุกวัน
04 เทพ  เทียนชัย  -. ตานวยซวยจัง
05 เทพ  เทียนชัย $ เทพ  โพธิ์งาม – จีนทำไทยรำ
06 เทพ  เทียนชัย $ เทพ  โพธิ์งาม – รักจางที่บางปะกอก
07 เทพ  เทียนชัย $ เทพ  โพธิ์งาม – แก่ง่ายตายยาก
08 เทพ  เทียนชัย $ เทพ  โพธิ์งาม - งูกับกู
09 เทพ  เทียนชัย $ เทพ  โพธิ์งาม -  ป่าไม้
10 เทพ   โพธิ์งาม - ยายจันทร์อ้อนเกบ

สมพร เกาะยอ:

เพลงอย่างนี้ หลายคน รวมทั้งผมด้วย เมื่อก่อนจะไม่ซื้อเลย
   เพราะเป็นตลก ฟังครั้งเดียว ทิ้ง  แต่หารู้ไหมว่า ปัจจุบัน  หายากมาก ๆ
   เป็นประวัติศาสตร์ อีกหน้า นะ กับตลกมาร้องเพลง  จึงต้องสะสม
   ขอบคุณมากครับครับคุณประสม ที่ยังอุตส่า มีมาแจก เรื่องอย่างนี้แลนับถือ ๆ

สมภพ:
เล็งไว้ตั้งแต่เมื่อคืน เช้านี้ตามมาเก็บครับ ขอบคุณครับ

ปูน_ขอนแจ่น:
 :tab_off: ชุดนี้ยังไม่เคยฟัง เหมือนกัน ขอบคุณ พี่ประสม ครับที่นำมาให้ฟัง  :yenta4-emoticon-0020: :yenta4-emoticon-0020:

ทรงอาจ:
อากาศร้อนๆ ควรจะหาเพลงขำๆ มาฟังครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version