เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

ไวพจน์ เพชรสุพรรณ ชุด เจาะเวลา

(1/3) > >>

ประสม เมืองชล:
ไวพจน์  เพชรสุพรรณ ชุด เจาะเวลา
รายชื่อเพลง
01 ไวพจน์  เพชรสุพรรณ – แหวานรัก
02 ไวพจน์  เพชรสุพรรณ – บ้านนาสัญญารัก
03 ไวพจน์  เพชรสุพรรณ – สวยอะไร
04 ไวพจน์  เพชรสุพรรณ – รักกลางจันทร์
05 ไวพจน์  เพชรสุพรรณ – แม่พวงมะนาว
06 ไวพจน์  เพชรสุพรรณ – อย่าลืมเมืองไทย
07 ไวพจน์  เพชรสุพรรณ - จดหมายรักจากสุพรรณ
08 ไวพจน์  เพชรสุพรรณ - ชุมทางเขาชุมทอง
09 ไวพจน์  เพชรสุพรรณ - กระท่อมปลายนา
10 ไวพจน์  เพชรสุพรรณ - อกอุ่น
11 ไวพจน์  เพชรสุพรรณ - มีคู่เสียเถิด
12 ไวพจน์  เพชรสุพรรณ – หนาวลมห่มรัก

สมภพ:
ที่จริงต้องบอกเลยว่าผมไม่คุ้นกับเพลงชุดนี้ของพ่อไวพจน์เพราะว่าเป็นเพลงเก่าของหลายนักร้องที่นำมาบันทึกเสียงใหม่  เจอตัวจริงท่านเมื่อเดือนที่แล้วที่เซ็นทรัล บางนา สุขภาพท่านไม่ค่อยดีนัก ต้องนั่งรถเข็นตลอดเวลา แต่อารมณ์ไม่ต้องห่วง ยังมีลูกหยอดลูกฮาตลอด ขอบคุณแทนเพื่อนสมาชิกด้วยครับคุณประสม

ลุงนนท์:
เพลงเก่าๆ น่าฟังทั้งนั้นเลย ส่วนใหญ่เป็นเพลงจังหวะสนุกๆ ขอเก็บสะสมอีกชุด
ขอบคุณครับ

ไก่:
ขอบคุณครับชอบเพลงเก่าๆ

iMaiiMai:
ขอบคุณครับ เพลงเพราะมากๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version