เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

อุตรดิตถ์/สาวอุตรดิตถ์ (ศรีไพร/สกาวเดือน)

<< < (2/3) > >>

โชคดี:
ฟังแล้วเพราะดี จึงเก็บได้ ^^ ขอบคุณครับ

สมภพ:
แก้ลิงค์ให้แล้วครับ  :tab_on: :tab_on:

ดรีม:
เพลงคู่นี้หาเสียงดีๆไม่ค่อยจะมีเลยจริงๆครับ ผมชอบเพลงคู่นี้อีกด้วยเลยมาเก็บไปฟังแบบเต็มๆ :tab_on:
อีกอย่างยังมีเพลง คิดถึงอุตรดิตถ์ - ศรีไพร ลูกราชบุรี อีกเพลงที่เกี่ยวเนื่องกันครับ

จรกา:
ถึงแม้ว่าจะหาได้ไม่ยาก แต่ก็ยังไม่มี ทั้งสองเพลงเลย ต้องขอบพระคุณท่านสมภพอย่างสูงครับ

สัมพันธ์ พัทลุง:
เพลง "อุตรดิตถ์"  คำร้อง-ทำนอง  ชาตรี  ศรีชล    ส่วนเพลง "สาวอตรดิตถ์"   คำร้อง พนมไพร  ลูกเพชร  ทำนอง  ชาตรี ศรีชล
ขอร่วมรับฟังไฟล์ที่มีเสียงเพราะๆ  จากคุณสมภพด้วยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version