เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

พรไพร เพชรดำเนิน อัลบั้ม “รวมผลงานอมตะสุรพล”

(1/3) > >>

ประสม เมืองชล:
พรไพร  เพชรดำเนิน อัลบั้ม “รวมผลงานอมตะสุรพล”
01 พรไพร  เพชรดำเนิน – น้ำตาจ่าโท
02  พรไพร  เพชรดำเนิน – หนาวจะตายอยู่แล้ว
03 พรไพร  เพชรดำเนิน – ยิ้มแป้น
04 พรไพร  เพชรดำเนิน – ป่าซาง
05 พรไพร  เพชรดำเนิน – บ้านนี้ฉันรัก
06 พรไพร  เพชรดำเนิน – หนาวนี้พี่ตายแน่
07 พรไพร  เพชรดำเนิน – เสียวไส้
08 พรไพร  เพชรดำเนิน – สวยจริงๆ
09 พรไพร  เพชรดำเนิน – สาวหน้าฝน

สายัณห์:
ปกติก็ชอบแนวเสียงสุรพลของพรไพร เพชรดำเนิน แต่แบบที่ร้องเพลงของครูสุรพลตรงๆนี่ยังไม่เคยได้ฟังแบบเป็นชุดมาก่อนเลยครับ

ลุงเฒ่า อ่างทอง:
ผมชอบมากครับเพลงครู และนักร้องร่องเสียงครูทุกคน ผมเคยมีอยู่ชุด ของ ชนะ ศรีปราจีน ขอบคุณมากครับ

ปูน_ขอนแจ่น:
เพลงชุดนี้ เคยฟัง ใน วีดีโอ ขอบคุณ ครับพี่ ที่ทำให้ได้ฟังอีกครั้ง :yenta4-emoticon-0020:

ลุงนนท์:
เพลงดังอมตะของครูสุรพลที่อยู่ในความทรงจำของแฟนเพลงตลอดกาล ขอรับไปฟังในเสียงของพรไพร เพชรดำเนิน คงจะไพเราะน่าฟังไปอีกแบบ
ขอบคุณมากครับคุณประสม เมืองชล

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version