เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

ขุนแผนฟันม่าน-คม ขวัญแก้ว

(1/1)

ลุงเฒ่า อ่างทอง:
ขุนแผนฟันม่าน-คม ขวัญแก้ว
ไม่อาจจะไปเปรียบกับที่มีให้ฟังโดยทั่วไปครับ
เนื้อร้อง ทำนอง-ประดิษฐ์ อุตมัง
วงดนตรี-ไพรวัลย์ ลูกเพชร
หาฟังง่ายครับเพลงนี้ ขออภัยหากเสียงไม่ชัดแจ่มนักครับ

ขอบคุณครับ

สุรชัย:
ขุนแผนฟันม่าน-คม ขวัญแก้ว ขอเก็บสะสมไว้ฟังครับ

ประสม เมืองชล:
คม ขวัญแก้ว เป็นทีมงานพลังหนุ่มของพี่เป้าสายัณห์ สัญญา ถือว่าเป็นแม่เหล็กที่ดึงดูดแฟนเพลงหน้าเวทีให้กับ
วงดนตรีพี่เป้าได้พอสมควร ไฟล์ที่ผมมีอยู่เสียงก็ค่อนข้างไม่ค่อยดีนัก ขอชมหน่อยครับ

ปูน_ขอนแจ่น:
 :tab_off: นักร้องท่านนี้เสียง เพราะและ เข้ากับแนวที่ผมชอบ ขอบคุณ ครับ คุณลุงเฒ่าอ่างทอง  :yenta4-emoticon-0020:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version