เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

เฟื้องฟ้า เพชรน้ำเอก

(1/1)

ลุงเฒ่า อ่างทอง:
เฟื้องฟ้า เพชรน้ำเอก
4 เพลงเจ้าข้า
เสียงไม่ชัดแจ่ม ต้องกราบขออภัยจริงๆครับ
หาฟังง่ายในปัจจุบันครับ
1เชิญพ่อจำนำ
2รักพิลั่น
3รำวงสาระวัน
4สาวเหนือสอื้น

ขอบคุณครับ

สมภพ:
นักร้องหลายชื่อ แต่ชื่อหลักคือศักดิ์ศรี ศรีอักษร ภรรยาครูพิพัฒน์ บริบูรณ์

ขอบคุณครับ แต่ละเพลงไม่ใช่ของหาง่ายครับ

ปูน_ขอนแจ่น:
 :tab_off: หาฟังได้ยากทีเดียว เพลงของนกร้องท่าน นี้ ผมน่าจะมีไม่กี่เพลง ขอบคุณครับ คุณลุงเฒ่า  :yenta4-emoticon-0020:

สายัณห์:
ดูแล้วหาไม่ยากคงจะเพลงแก้รักพิลึก ของไวพจน์เพลงเดียว นอกนั้นไม่คุ้นหูเลยครับท่านลุง

สุรชัย:
เฟื้องฟ้า เพชรน้ำเอก มีบางเพลงยังไม่มีครับ ขอสะสมครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version