สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

หว้า

<< < (3/3)

เผ่าพงษ์ ปัตตานี:
     ผมกำลังรวบรวม,เรียบเรียงข้อมูล เกี่ยวกับประวัติพ่อขุนอิงคยุทธบริหาร  จากการบันทึกโดยท่าน พล.ต.ต.วิชิต รักษณาเวช (คุณพ่อของคุณชัชฎาภรณ์ รักษณาเวช) อยู่  ถ้าเสร็จเรียบร้อยเมื่อไหร่จะนำมาเสนอครับ  ทั้งนี้เพื่อเผยแพร่เกียรติคุณของบรรพชนไทยในยุคนั้น ให้ผู้คนได้รับทราบ  ซึ่งผมคิดว่าคนรุ่นหลังๆ ในปัจจุบันอาจจะลืมวีรกรรมของท่านเหล่านั้นไปแล้วก็ได้ 
     ผมพอมีข้อมูลเดิมอยู่บ้างตอนสมัยที่ทำหน้าที่รวบรวมเรื่องส่งให้ คุณปรีชา ทรัพย์โสภา แห่งกรมประชาสัมพันธ์สมัยนั้น  ได้ใช้ในการเผยแพร่ออกอากาศทางสถานีวิทยุข่าวตอนเช้า เนื่องในวันวีรไทย 8 ธันวาคม ของทุกปี  เผื่อว่าอาจจะไปสะกิดต่อมความทรงจำของลุงชัยและครูลือ รวมทั้งท่านอื่นๆ ที่มีความสนใจ ให้ได้ทราบกันบ้าง
     คงต้องวานมือพิมพ์ แปลงจากกระดาษพิมพ์ดีดเป็นไฟล์เวิร์ดเสียก่อนครับ  อีกทั้งผมต้องเรียนรู้การโพสต์ภาพให้ได้เสียก่อนด้วย  เพราะมีภาพเก่าๆเกี่ยวกับเหตุการณ์สถานที่ยุคนั้น ที่ได้เก็บรวบรวมไว้บ้างพอสมควร...รอให้ ท่าน บอ.กอ.อย่างผมเก่งกว่านี้อีกหน่อยครับ...อิอิอิ

ลุงชัยนรา:
ผมจะตั้งตา รอข้อความชิ้นนี้ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version