กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีต้อนรับพี่สัมพันธ์ พัทลุง สู่บ้านเพลงไทยครับ  (อ่าน 7241 ครั้ง)

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120

สัมพันธ์ พัทลุง กูรูเพลงลูกทุ่งที่มีความผูกพันเป็นการส่วนตัวกับสมาชิกบ้านเพลงไทยอย่างน้อยก็สองท่าน ได้ให้เกียรติสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกบ้านเพลงไทย ในโอกาสที่พี่สัมพันธ์เข้ามาล๊อคอินเข้ามาตอบกระทู้เป็นวันแรก ผมในฐานะตัวแทนเหล่้าสมาชิกบ้านเพลงไทยขอคาราวะพร้อมทั้งขอต้อนรับพี่สัมพันธ์เข้าสู่บ้านเพลงไทยด้วยความยินดีครับ และขอขอบพระคุณที่พี่สัมพันธ์ให้เกียรติสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกบ้านเพลงไทยด้วยครับ

:90 :90 :90 :90 :90

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

น้องนางบ้านนา

• การศึกษาของไทยคือ-อะไรก็ได้ที่ง่ายๆ แล้วได้ปริญญา
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2617
  • Thank You
  • -Given: 2027
  • -Receive: 2617
ยินดีต้อนรับอาจารย์ สัมพันธ์ พัทลุง มากครับ
.....เคยได้ยินชื่อเสียงกูรูลูกทุ่ง (ระดับซือแป๋เรียกอาจารย์)ท่านนี้มานานแล้ว...
.....ขอบคุณท่านอาจารย์ที่สละเวลามาร่วมสนุกครับ..

โชคอยู่ที่การแสวงหา วาสนาอยู่ที่การกระทำ
จงโง่บางโอกาส จงฉลาดบางเวลา
-

จรีพร

• เก่าแก่มานมนาน
  • กรรมการบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1809
  • Thank You
  • -Given: 903
  • -Receive: 1809
  • ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

ยินดีต้อนรับ อาจารย์ สัมพันธ์ พัทลุง ขอให้มีความสุขกาย สุขใจใน "บ้านเพลงไทย" บ้านที่แสนอบอุ่น และอบอวลไปด้วยความรัก ความสมัครสมานสามัคคีกลมเกลียว เป็นน้ำหนึ่งอันเดียวกัน

มาช่วยกันอนุรักษ์เพลงไทยให้อยู่ชั่วลูกชั่วหลานค่ะ

:35 :35 :35

อธิปไตย

• รักชาติสุดใจ อย่าลืมไทยบ้านนอก
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1570
  • Thank You
  • -Given: 2219
  • -Receive: 1570
มาร่วมต้อนรับท่าน สัมพันธ์ พัทลุง ปรมาจารย์ด้านเพลงเก่า สู่ครอบครัวของบ้านเพลงไทยครับ
            :51 :51 :51

ดาวเรือง

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 1932
  • Thank You
  • -Given: 3088
  • -Receive: 1932
  • เพลงคือชีวิต
.........

ไปเจอพี่สัมพันธ์ พัทลุง ในงาน "สู่ ๘๐ ปี สุเทพ วงศ์กำแหง"
เลยขอถ่ายรูปกับพี่.. (พี่สัมพันธ์คงงงว่า ใครหว่ามาขอถ่ายรูป...555)

.........

ยูโกะ

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 410
  • Thank You
  • -Given: 532
  • -Receive: 410
คนนี้แหละของจริง  อยากให้เล่าเกร็ดนักร้องเก่าๆให้ฟังบ้างจัง

บทเพลงที่ดี  คือสมบัติของแผ่นดิน

ฮิเดโกะ

• ยอดรักตลอดกาลค่ะ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1718
  • Thank You
  • -Given: 2178
  • -Receive: 1718
  • เสียงเพลงสุขใจ อิอิ โดยเฉพาะเพลงยอดรัก
 :52 :51 :64คุณพี่สัมพันธ์ พัทลุงดีใจที่เจอกันที่เวบเพลงไทยนะคะ
ยินดีต้อนรับค่ะ

ชอบฟังเพลงเศร้าๆซี๊งๆ

สมปอง

• เตรียมชาวบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 2
พี่สัมพัน์ พัทลุงกูรูเพลงลูกทุ่งตัวจริง ก็เข้ามาเป็นสมาชิกด้วยเหรอครับ ดีจังเลยครับ ผมไม่เห็นกระทู้แนะนำตัวพี่สัมพันธ์ครับ