สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องรับแขก

ยินดีต้อนรับพี่สัมพันธ์ พัทลุง สู่บ้านเพลงไทยครับ

(1/2) > >>

สมภพ:

สัมพันธ์ พัทลุง กูรูเพลงลูกทุ่งที่มีความผูกพันเป็นการส่วนตัวกับสมาชิกบ้านเพลงไทยอย่างน้อยก็สองท่าน ได้ให้เกียรติสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกบ้านเพลงไทย ในโอกาสที่พี่สัมพันธ์เข้ามาล๊อคอินเข้ามาตอบกระทู้เป็นวันแรก ผมในฐานะตัวแทนเหล่้าสมาชิกบ้านเพลงไทยขอคาราวะพร้อมทั้งขอต้อนรับพี่สัมพันธ์เข้าสู่บ้านเพลงไทยด้วยความยินดีครับ และขอขอบพระคุณที่พี่สัมพันธ์ให้เกียรติสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกบ้านเพลงไทยด้วยครับ

:90 :90 :90 :90 :90

น้องนางบ้านนา:
ยินดีต้อนรับอาจารย์ สัมพันธ์ พัทลุง มากครับ
.....เคยได้ยินชื่อเสียงกูรูลูกทุ่ง (ระดับซือแป๋เรียกอาจารย์)ท่านนี้มานานแล้ว...
.....ขอบคุณท่านอาจารย์ที่สละเวลามาร่วมสนุกครับ..

จรีพร:

ยินดีต้อนรับ อาจารย์ สัมพันธ์ พัทลุง ขอให้มีความสุขกาย สุขใจใน "บ้านเพลงไทย" บ้านที่แสนอบอุ่น และอบอวลไปด้วยความรัก ความสมัครสมานสามัคคีกลมเกลียว เป็นน้ำหนึ่งอันเดียวกัน

มาช่วยกันอนุรักษ์เพลงไทยให้อยู่ชั่วลูกชั่วหลานค่ะ

:35 :35 :35

อธิปไตย:
มาร่วมต้อนรับท่าน สัมพันธ์ พัทลุง ปรมาจารย์ด้านเพลงเก่า สู่ครอบครัวของบ้านเพลงไทยครับ
            :51 :51 :51

ดาวเรือง:
.........

ไปเจอพี่สัมพันธ์ พัทลุง ในงาน "สู่ ๘๐ ปี สุเทพ วงศ์กำแหง"
เลยขอถ่ายรูปกับพี่.. (พี่สัมพันธ์คงงงว่า ใครหว่ามาขอถ่ายรูป...555)

.........

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version