สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

ของฝาก มากด้วยน้ำใจ .....จากนราธิวาส-ใต้ ถึงเชียงใหม่-เหนือ

<< < (2/3) > >>

เผ่าพงษ์ ปัตตานี:
ผมสัญญาว่าจะกิน ให้เหมือนกับ จอบตราจระเข้ เลยครับ   :76

1.:09 :09 ผมชอบคำนี้จัง ทั้งๆที่ลืมไปนานแล้ว  เมื่อก่อนถูกแม่ใช้ให้ถากหญ้าแห้วหมู หน้าบันไดบ้านประจำ ด้วยคมจอบตราจระเข้อันลือลั่นดังกล่าว พอได้มือแตกน้ำข้าวไป
   ขอชมว่าในครัวครูลือเรียบร้อยดีจริงๆ ครับ ไม่เหมือนครัวบ้านผม
2. ขอถามลุงชัยว่า ผักแพรว/ผักเป็ดแดง คือผักที่อยู่ตามริมหนองน้ำ  ซึ่งสมัยก่อนเขาใช้ใส่ในขวดปลากัดใช่หรือไม่ครับ

ลือ:
1.ทางเหนือเรียกว่า "ผักไผ่"
     ....รสออกเผ็ดฉุน กินกับลาบ
    กลิ่นเหมือนรักแร้ ที่ไม่ได้ทาโรลออนครับ...แต่อร่อย

2.ครัวที่บ้านผม เป็นไปอย่างง่ายๆ....เรียงทุกอย่างเป็นแถวไว้ก่อน
         แบบที่เขาไหว้เจ้ากันน่ะครับ...
      ภาพของจริง จะดูรก
      นี่อาศัย crop มาอีกที -ตัดภาพ ส่วนที่ดูเลอะๆ ออกครับ..

สมภพ:

--- อ้างจาก: ลุงชัยนรา ที่ เมษายน 12, 2013, 01:45:55 PM ---     ฝากถึง ลุงภพ และ เพื่อนร่วมบ้านทุกคน ใครอยากได้อะไร ที่มีในราธิวาส(ที่อื่นไม่ค่อยมี) สั่งไปได้นะครับ ยินดีให้บริการ เต็มที่ แต่อย่าใช้คำว่า "รบกวน"  มายุ่งเกี่ยวด้วยนะ โป้งจริงๆด้วย

--- End quote ---

ตั้งแต่ผมมาอยู่อยุธยานี่ยังไม่เคยเจอถังแก๊สที่ใส่ดินระเบิดไว้ข้างในเลยครับลุงชัย รบกวนสักลูกนะครับ ผมจะรอ  :11

ลุงชัยนรา:
    ถ้าลุงภพอยากได้ เสียงดังๆ และมีอันตรายแบบนั้น ไม่ต้อง รอส่งไปจากนราฯ หรอกครับ เอาถังแก๊ส ที่ร้านนี่แหละ เปิดวาวล์...แล้วเอาไปแช็ค โยนใส่..ซักพักก็จะ....ตู๊ม.ม..ม..ม..เองแหละครับ 5 5 5 5 5 5

สมภพ:
โอ้ ! พระเจ้า ลุงชัยชี้ทางสว่างให้แล้ว ขอบคุณครับ  :11

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version