เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

หน่อย นวรัตน์ ชุด บัวตูมบัวบาน

<< < (2/3) > >>

ลูกหยี:
ขอร่วมรับฟังไปกับเพลงจังหวะสนุกๆด้วยคนครับ ขอบคุณครับคุณ tonnam

สมพร เกาะยอ:

จะเนื้อเดียวกับต้นฉบับ หรือว่า ร้องแก้ แต่ชื่อเพลงเหมือนกัน นะ

สามเค:
อมตะพันล้าน สายัณห์เขาร้องแต่ไม่คิดว่าจะมีฝ่ายหญิงร้องด้วย เอาเพลงเก่าๆมาทำมาหากินกันบ่อยๆแต่ก็ดีกว่าเพลงสมัยใหม่

จรกา:
ชุดนี้ยังไม่มี ต้องขอรับไว้ฟังด้วยครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับผม

พีรชา:
ทึ่งครับ เพลงเก่ามีหลายเวอร์ชั่น ร้องแก้ก็เยอะ เพลงเดียวกัน
แต่คนละเนื้อ ได้เปิดหู เปิดตาเยอะเลย ขอเก็บสะสมด้วยคนนะครับ
และขอบคุณ พี่ tonnam ด้วยครับ :tab_on:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version