เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

รักสาวบ้านนอก เอ๊ะ หรือว่าคิดถึงบ้านนอก แต่ที่แน่ๆ ร้องโดยเมืองมนต์ ครับ

<< < (2/3) > >>

สุรชัย:
รักสาวบ้านนอก หรือ คิดถึงบ้านนอก  ร้องโดยเมืองมนต์  ขอฟังเสียงครับ

สัมพันธ์ พัทลุง:
เรียนคุณสมภพ และสมาชิกทุกท่านทราบด้วยความเคารพครับ  เพลงของเมืองมนต์เพลงนี้ชื่อ "คิดถึงบ้านนอก" ถูกต้องตามที่สมาชิกผู้มีเกียรติขอมาครับ  เป็นเพลงยุคเดียวกับ "คิดถึงบ้านนอก" "ชาวนาหน้าหนาว" แต่เพลงนี้เป็นเพลงตกสำรวจครับ  ไม่ค่อยมีเผยแพร่ทั่วไป  สมัยผมจัดรายการวิทยุเคยเปิดบ่อยครั้ง มีแฟนเพลงขอบ้าง เปิดให้ฟังเองบ้าน เป็นเพลงไพเราะที่อยากแนะนำ  ศรเพชร  ศรสุพรรณ เคยนำมาบันทึกเสียงไว้ครั้งหนึ่ง  แต่ความไพเราะสู้ต้นฉบับไม่ได้

สมภพ:

--- อ้างจาก: สัมพันธ์  พัทลุง ที่ เมษายน 30, 2017, 02:59:15 PM ---เรียนคุณสมภพ และสมาชิกทุกท่านทราบด้วยความเคารพครับ  เพลงของเมืองมนต์เพลงนี้ชื่อ "คิดถึงบ้านนอก" ถูกต้องตามที่สมาชิกผู้มีเกียรติขอมาครับ  เป็นเพลงยุคเดียวกับ "คิดถึงบ้านนอก" "ชาวนาหน้าหนาว" แต่เพลงนี้เป็นเพลงตกสำรวจครับ  ไม่ค่อยมีเผยแพร่ทั่วไป  สมัยผมจัดรายการวิทยุเคยเปิดบ่อยครั้ง มีแฟนเพลงขอบ้าง เปิดให้ฟังเองบ้าน เป็นเพลงไพเราะที่อยากแนะนำ  ศรเพชร  ศรสุพรรณ เคยนำมาบันทึกเสียงไว้ครั้งหนึ่ง  แต่ความไพเราะสู้ต้นฉบับไม่ได้

--- End quote ---

ขอบคุณครับพี่สัมพันธ์ ที่มาช่วยให้ได้ข้อสรุปแล้วครับ

สามเค:
คิดถึงบ้านนอก ชอบมากครับร้องบ่อยๆชอบเวอรชั่นเมืองมนต์

ดรีม:
ฟังเพลงเมืองมนต์มาก็รู้จัก แต่ในชื่อเพลง คิดถึงบ้านนอก ครับ :tab_on:
ชอบมากครับ เสียงแจ๋วเหลือเกิน สุดยอดครับ :72
ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version