กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: เทพ โพธิ์งาม (เทพธันเดอร์) อัลบั้ม “เชื่อใหมล่ะ” (เทป)  (อ่าน 3263 ครั้ง)

ประสม เมืองชล

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2165
  • Thank You
  • -Given: 394
  • -Receive: 2165
เทพธันเดอร์ (เทพ โพธิ์งาม) อัลบั้ม “เชื่อใหมล่ะ” (เทป)
01 เทพธันเดอร์ (เทพ  โพธิ์งาม) – เชื่อไหมล่ะ
02 เทพธันเดอร์ (เทพ  โพธิ์งาม) – แร๊ฟแขก
03 เทพธันเดอร์ (เทพ  โพธิ์งาม) – คำโบราณท่านว่า
04 เทพธันเดอร์ (เทพ  โพธิ์งาม) - ไอ้เซ่อ...จ๊กมก
05 เทพธันเดอร์ (เทพ  โพธิ์งาม) – ลาวไม่ธรรมดา
06 เทพธันเดอร์ (เทพ  โพธิ์งาม) – ดื่มเบียร์แหย่เมีย
07 เทพธันเดอร์ (เทพ  โพธิ์งาม) – ส้วม
08 เทพธันเดอร์ (เทพ โพธิ์งาม) – ยาเสพติด
09 เทพธันเดอร์ (เทพ โพธิ์งาม) – กินฟรี
10 เทพธันเดอร์ (เทพ โพธิ์งาม) – นมโค
11 เทพธันเดอร์ (เทพ โพธิ์งาม) – เสียดายวิชชุดา
12 เทพธันเดอร์ (เทพ โพธิ์งาม) – นักแม่นรู
13 เทพธันเดอร์ (เทพ โพธิ์งาม) – ขี้หิด
14 เทพธันเดอร์ (เทพ โพธิ์งาม) – คนหัวล้าน

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
เพลงที่ 11 เสียดายวิชชุดา ทำให้ผมนึกไปถึงเรื่องราวของดาราสาววิชชุดา สวนสุวรรณ ที่เล่นละครเรื่องอรุณสวัสดิ์ คู่กับศรราม เทพพิทักษ์ และเธอได้เสียชีวิตด้วยอุบัติเหตุเมื่อปี 2536 ขณะที่อายุได้เพียง 19 ปี ขอลองฟังหน่อยครับ ขอบคุณครับคุณประสม

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

สุรชัย

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3005
  • Thank You
  • -Given: 3320
  • -Receive: 3005
เทพ โพธิ์งาม (เทพธันเดอร์) อัลบั้ม “เชื่อใหมล่ะ” ขอฟังเพลงด้วยคับ

โต

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1862
  • Thank You
  • -Given: 2864
  • -Receive: 1862
มาเป็นชุดแต่ยังไม่เคยฟังเลยสักเพลง..ขอบคุณมากนะครับที่นำมาแบ่งกันฟัง...