สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

สงกรานต์ไทย ประเพณี ดีๆ ที่กลายพันธุ์

<< < (3/3)

น้องนางบ้านนา:

--- อ้างจาก: พีระ ที่ เมษายน 25, 2013, 09:17:26 AM ---ผมไม่เคยเล่นสงกรานต์สักครั้งเลยครับ ยิ่งมาเห็นยุคปัจจุบันนี้ ยิ่งเบื่อหน่าย
เพราะคนทุกวันนี้ไม่เข้าใจแก่นแท้ของประเพณี สุดท้ายเลยเหลือแต่เปลือก

--- End quote ---

แถวชุมชนผมปีนี้เห็นทำบุญตักบาตร.....ขนทรายเข้าวัด...เป็นต้น.....ไม่มีการเล่นนํ้าเลย.....มีเด็ก.ป.2.ป.3.เล่นนํ้ากันอยู่แป๊บเดว....ตอนหลังพ่อแม่เขาเหล่านั้นมาเรียกไปอบรม....ก็ไม่มีใครเล่นอีกเลย...สำหรับหลานผม...ผมบอกถ้าไม่เล่นนํ้าอากงจะพาไปกินพิชซ่า....เหอๆๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version