เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

เพลงชุด"พระลอ"ของชินกร ไกรลาศ 10 เพลง

<< < (2/3) > >>

โต:
เห็นคุณเมธาเล่ารายละเอียดเพลงยอยศพระลอ ต้นฉบับของแท้ต้องสังเกตุอะไรบ้าง เลยชักไม่แน่ใจว่าที่มีอยู่จะใช่ต้นฉบับของแท้หรือไม่ ต้องลองเอาไปเทียบดู...ขอบคุณหลายๆนะครับคุณเมธา ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ...
 :51 :52 :90

เมธา:

วันนี้(18พ.ค.60)เพิ่งได้ทราบข่าวว่าชินกร ไกรลาศ ศิลปินแห่งชาติ
ได้เสียชีวิตแล้วเมื่อเวลาประมาณ 10.45 น.ด้วยวัย 71 ปี โดยโรคมะเร็งลำไส้
นับเป็นความสูญเสียของวงการลูกทุ่งอีกครั้ง ขอไว้อาลัยด้วยเพลงชุดนีั้ และ
แสดงความเสียใจต่อครอบครัวและญาติของคุณชินกรด้วยครับ

วุฒิ สุริยะรังษี:
 :teentob:
ผมคนหนึ่งละที่นิยมเพลงต้นฉบับเพราะว่ามันมีมนต์ขลัง และคิดว่าจะเป็นสิ่งที่ทำให้เพลงลูกทุ่งคงอยู๋ให้คนรุ่นหลังๆ หันมาฟังเพลงแนวนี่เพิ่มขึ้น
 :tab_on:

เทพ27:
เพลงยอยศพระลอ ต้นฉบับของแท้ ซึ่งจะแต่งต่างกับเพลงยอยศพระลอ ต้นฉบับที่เคยฟังขนาดไหน ขอเก็บไปฟังบ้งนะครับ ขอบสำหรับบทเพลงต้นฉบับที่หาฟังได้ยาก

จิรัฐ6167:
ขอฟังด้วยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version