เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

ชุดลูกทุ่งกลองยาว จำนวน 12 เพลง

<< < (2/5) > >>

โชคดี:
ขอชมด้วยครับเพลงกลองยาว น่าสนุกดีครับ :tab_on: :tab_on:  ขอบคุณครับ

ดรีม:
เห็นมีเพลงสุรพล ด้วยแถมเป็นเวอร์ชั่นที่มีกลองรัวเสียอีกต่างหาก :yenta4-emoticon-0020:

หลังจากที่ได้รับฟังก็ขอชื่นชมทางผู้ผลิตไฟล์ ที่ทำดนตรีเข้ามาเสริมไว้ในช่วงอินโทร ซึ่งต้นฉบับจากแผ่นเสียงเดิมไม่มี เช่น เสียงกลองที่ตีขึ้นมาก่อนเข้าเพลง เป็นต้น ทำให้เพลงดูมีความสมบูรณ์แบบขึ้นมาครับ

ขอบคุณมากๆครับ

สุรชัย:
 ชุดลูกทุ่งกลองยาว จำนวน 12 เพลง ขอตามมาฟังด้วยครับ

สัมพันธ์ พัทลุง:
ขอบคุณครับคุณเมธาที่นำเพลงจากนักร้องวงครูพยงค์ มุึกดา และผลงานของครูพยงค์ มุกดา มาให้ฟังทั้งชุดเพลง "บรรทมทิพย์" ต้นฉบับขับร้องโดย สมยศ ทัศนพันธ์  ชินกร ไกรลาศ นำมาขับร้องใหม่น่าฟังเหมือนกัน  ส่วนเพลง "ยิ้มหน่อย" เป็น "ยิ้นแป้น" ภาค 2 ของ พจน์  พนาวัลย์ เพลนี้เกือบดังเหมือนกัน

แก่นไท้:
ผมหาเพลงมาเก็บ เพื่ออนุรักษ์ไว้

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version