เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

เทียนชัย สมยาประเสริฐ จำนวน 24 เพลง

<< < (2/5) > >>

สัมพันธ์ พัทลุง:
มีเพลงของเทียนชัย สมยาประเสริฐที่หาฟังยากอยู่ 2 เพลง คือ  "เพื่อน" และ "หนอนบ่อนไส้"  ยังไม่เคยเจอใครวางที่ไหนครับ  สำหรับเพลง เพื่อน สุริยา ฟ้าปทุม เคยนำมาขับร้องใหม่ ส่วน เพลง หนอนบ่อนไส้  ยังไม่เคยมีใครนำมาร้อง นักฟังจึงยังไม่คุ้นหู  ลองสืบค้นกันดูครับ

แก่นไท้:
ขอขอบคุณเจ้าของเพลงชุดนี้มาก

ลูกหยี:
เทียนชัย สมยาประเสริฐ จำนวน 24 เพลง ขอรับฟังและสะสมครับ ขอบพระคุณมากครับลุงเมธา  :yenta4-emoticon-0020:

ลุงสุขใจปากช่อง:
ช่วงนี้หาเพลงอมตะ เพลงรักครับ เจอะเพลง สคส เพลงรัก ของเทียนชัย นี่ยอดเยี่ยมมากครับ ขอบคุณมากๆนะครับ

สอนคา:
ผมสะสมเพเงของเทียนชัย สมยาประเสริฐ ในคลังเพลงผมมีอยู่หลายเพลง ไม่รู้ว่ามีเพลงไรบ้างที่ท่านเมธาแจกแล้วผมไม่มี ขอเก็บก่อนครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version