เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

เพลงลูกทุ่งทำนองอินเดีย เพลงนี้มีกันหรือยัง...

<< < (2/4) > >>

เผ่าพงษ์ ปัตตานี:
ชอบทั้งคนร้อง (รุ่ง) และทำนองดนตรีแบบอินตะระเดียครับ ขอฟังด้วยคนครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขุนดร:
เพลงไทยทำนองอินเดียมีหลายเพลงโดยเฉพาะเพลงของชาตรี,ยุพิน เพราะๆทั้งสิ้น :52

ประสม เมืองชล:
รุ่ง โพธาราม มีซีดีอยู่ 2 ชุด แต่ไม่มีเพลงนี้ ขอรับไว้ฟังนะครับทำนองอินเดียซะด้วยคงเพราะน่าฟังนะครับ

ชญาดา:
เพลงนี้ยังไม่เคยฟังค่ะ  ทำนองลูกทุ่งมีเพลงไรมั่งต้องลองฟั่งดูค่ะ  ขอบคุณมากกับเพลงนี้นะคะ  ลิงค์ไม่อยู่แล้ว อดฟังเลยค่ะ

moodan:
น่าจะไม่เคยฟังครับ เพลงขอรุ่ง ที่ร้องทำนองเพลงอินเดีย ต้องลองฟังแล้วครับ ขอบคุณ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version