สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

สถานีรีวิวเพลงหรั่ง ที่คั่งค้างในหัวใจคนวัยเรา

<< < (3/6) > >>

ลือ:
   ขอดันกระทู้หน่อยครับ...
                    ตกมาซะ.....555

เผ่าพงษ์ ปัตตานี:
      เห็นเพลงที่ท่านลือนำเสนอแล้วชอบทุกเพลงครับ บางเพลงทำให้คิดถึงตอนวัยเด็กเดินกันเป็นกลุ่มไปยิงนกที่ชายป่ากลางทุ่งนากับเพื่อนๆในวันหยุดที่อากาศแจ่มใส คือเพลง Beautiful Sunday ช่างเป็นวันที่สดใสวัยอิสระจริงๆ
      ยอดนักเพลงในสมัยเมื่อ 50 กว่าปีที่แล้วทำให้เราซึ่งเป็นคนต่างชาติต่างภาษาเข้าใจความรู้สึกกันได้ "ดนตรีไม่มีพรหมแดนจริงๆ"
      ผมชอบฟังทั้งหมดครับตั้งแต่อดีตจนถึงยุคเพลงดิสโก้ ช่วงหลังเรามาฮิตฟังเพลงไทยกันมากขึ้นสมัย วง The Imposible เรื่อยมาจนปัจจุบัน ก็เป็นต่างยุคต่างสมัยกันไป แต่คนเก่าๆอย่างเราไม่เคยลืมเรื่องราวเพลงยุคเดิมๆครับ เพลงฝรั่งยุคปัจจุบันไม่ค่อยได้ฟังมากนัก โดยเฉพาะเพลงแนวฮิปฮ่อป ฟังไม่ค่อยอินเท่าไหร่

ลุงชัยนรา:
....ไอหย๊ะ...โหมแด็กบ้านเรา ยิงนก ฟังเพลงหรั่งเลย พ่อถิ๊..อิ๊หน่ะ...

ชบาบาน:
เป็นการรวมสุดยอดเพลงแห่งยุคสมัยจริงๆ ขอรับ ท่านครูลือ  ย้อนยุคได้เด็ดขาดมาก  หลายเพลงยังฮัมได้อยู่
หลายเพลงเพิ่งกลับมาได้ยินให้ชุ่มชื่นหัวใจอีกครั้ง  โอย....มันยอดเยี่ยมสุริโยอะไรอย่างนี้  พนมมือกราบกราน
สักร้อยสักพันครั้ง  ที่กระผมได้หวลกลับมาได้ยินเพลงที่ชื่นชอบอีกครั้ง...ฮ่า....ฮ่า.... :52

ลือ:
ขอบคุณครับ
      คงเป็นเพราะช่วงนั้น สื่อกระจายเสียงยังจำกัด แพร่เพลงออกมาแบบเดียวกันหมดนะครับ
          พวกเราคนฟัง เลยกลายเป็นฟังเพลงร่วมรุ่นกันหมด...อิ อิ

และ ผมก็ต้องขอกราบขอบพระคุณ"พี่ชบาบาน"อย่างเป็นทางการสักครั้ง
               ที่มีจิตกรุณา ให้กำลังใจที่ดี แก่ผมเสมอมาครับ
           ขออนุญาตเรียกพี่ ว่า พี่ชบาบาน อีกคนด้วยนะครับ....

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version