เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

โธ่...สาหร่าย - ศรีศักดิ์ รักศักดิ์ศรี

<< < (2/4) > >>

พีรชา:
ขอรับไปฟังนะครับ ขอบคุณข้อมูลเรื่องราวจาก คุณสัมพันธ์ พัทลุง และพี่สมภพด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ :tab_on:

ปูน_ขอนแจ่น:
หลาย ชื่อจริง จริงสำหรับนักร้องท่านนี้ขอบคุณปู่สมภพ ครับ :yenta4-emoticon-0020: :yenta4-emoticon-0020:

สายัณห์:
ดูจากเนื้อเพลง เหมือนเพลงสาหร่ายหายตัว ของเกรียงไกร กรุงสยามเลย ที่แท้เพลงนี้ก็มีที่มาอีกแล้ว ขอบคุณข้อมูลจากพี่ทสัมพันธ์ ขอบคุณเพลงจากพี่สมภพด้วยครับ

สัมพันธ์ พัทลุง:
เพลง "โธ่..สาหร่าย"  กับ "สาหร่ายหายตัว"  เป็นเพลงเดียวกันครับคุณสายัณห์  เมื่อศรีศักดิ์  รักศักดิ์ศรี  ออกจากวงไปแล้ว  สรวง  สันติ  นำเพลงนี้มาให้เกรียงไกร  กรุงสยาม ร้องอีกครั้งหนึ่ง แต่เปลี่ยนชื่อเป็น สาหร่ายหายตัว  อยู่ในชุด "เล่นไม่ยาก"

ประสม เมืองชล:
ปวดใจจริงโว๊ยยิ่งกว่าขโมยลักควาย ... ก็จะคุ้นๆอยู่นะเพลงนี้ แต่คุ้นชื่อแสนสุข แดนดำเนิน มากกว่า ไม่คุ้นชื่อเก่า
ที่ยังไม่ดัง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version