เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

บ่เที่ยวติอ้าย - ไวพจน์ เพชรสุพรรณ

(1/2) > >>

สมภพ:
        ไฟล์เพลงจากสะพานเหล็กเช่นเดียวกัน เอามาขัดเกลานิดๆ พอให้ฟังสบายๆ ครับ

สุรชัย:
บ่เที่ยวติอ้าย - ไวพจน์ เพชรสุพรรณ ขอสะสมครับ

สัมพันธ์ พัทลุง:
เพลงนี้ค่อนข้างจะหาฟังยาก เป็นเพลงสนุก ๆ เหมาะสำหรับนักเที่ยวโรงนวดโรงน้ำชาทั้งหลาย  ผลงานการประพันธ์ของ ครูดอย  อินทนนท์  ส่วนผู้หญิงที่ร้องคู่ไวพจน์ผมจำชื่อไม่ได้ครับ

ลุงวิชญ์:
บ่เที่ยวติอ้าย - ไวพจน์ เพชรสุพรรณ เพลงนี้รู้สึกคุ้นๆ ว่าเคยฟังนานมากแล้ว ขอบคุณครับ

จรกา:
ช่วงนี้งานยุ่งไม่ค่อยได้เข้ามาเก็บเพลงเก่าไว้ฟัง วันนี้มีเวลาเลยแวะมา ขอบพระคุณครับทุกท่านที่เอื้อเฟื้อ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version