เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

การละเล่นแบบไทยๆ พ่วงด้วยเพลงต่อเนื่องจากสงกรานต์อีกสามเพลง

<< < (2/4) > >>

สัมพันธ์ พัทลุง:
เพลงที่พูดถึงการละเล่นของในในช่วงเทศกาลสงกรานต์มีมากมายจริง ๆ  รุ่งเพชร  แหลมสิงห์ ถือได้ว่าเป็นเจ้าตำหรับเพลงสงกรานอย่างแท้จริง
ยังมีอีกเพลงหนึ่งที่รุ่งเพชรร้องไว้ คือ "ตำข้าวเม่า" งานเพลงของ "จำรัส  ศรีวิเชียร"  ส่วนเพลง "มอญซ่อนผ้า" ยังมีของ เลิศ ประสมทรัพย์ อีก
เพลงหนึ่งเพลง  ชื่อเพลง "ตลุงมอญซ่อนผ้า"  เลิศ+ศรีสุดา

วุฒิ สุริยะรังษี:
 :z7:
มาเป็นชุดอย่างนี้ รับเพื่ออนุรักษ์สิครับ พลาดแล้วคงหายาก
 :yenta4-emoticon-0102:

ครูณุคอมพ์ดนตรีศิลปะ:
เก็บไว้ใช้สงกรานต์ปีนี้ครับผม ขอบคุณมากๆ

ชัยสิทธิ์:
เปิดฟังนอกช่วงเทศกาลสงกรานต์ ก็สนุก และคิดถึงการละเล่นพื้นบ้านเหล่านี้ครับ

จรกา:
ขอบพระคุณครับสำหรับบทเพลงที่หาฟังได้อยากๆยุคนี้

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version