กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: การละเล่นแบบไทยๆ พ่วงด้วยเพลงต่อเนื่องจากสงกรานต์อีกสามเพลง  (อ่าน 7932 ครั้ง)

แก่นไท้

• ขอบฟังเพลงมากๆ
  • ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 103
  • Thank You
  • -Given: 281
  • -Receive: 103
  • ต้องการเพลงลูกทุงเก่าๆมาเก็บอนุรักษ์ไว้
เพลงลูกกรุงผมไม่ชอบครับ

ผมขอเพลงลูกทุ่งจาก บ้านเพลงไทย มาเก็บอนุรักษ์ไว้
ขอขอบพระคุณมากครับ

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

อธิปไตย

• รักชาติสุดใจ อย่าลืมไทยบ้านนอก
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1570
  • Thank You
  • -Given: 2219
  • -Receive: 1570
เห็นชื่อเพลงแล้ว นึกถึงภาพสมัยเด็ก ๆ สมัยที่ยังไม่มีมือถือ สื่อออนไลน์ คิดถึงแล้วอบอุ่น ใช้ชีวิตที่สนุกมากครับยุคนั้น
ขอบคุณคุณลุงสมภพครับ