สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

หนังไทยแท้ แต่โบราณ มาชมโปสเตอร์ปิดหนังไทยกันค่ะ

(1/3) > >>

ชญาดา:
หนังไทยแท้แต่โบราณ ขบวน 1

หนังไทยแท้แต่โบราณ ขบวน 2
เครดิต......wongtawan cheewin ขอบคุณที่ำรวบรวมภาพมาให้ชมค่ะ

ลือ:
 :90 ขอบคุณครับ
            :52 ชอบมากครับ

ภิรมย์:
   ชอบครับ  โปสเตอร์หนังเก่าๆ แบบนี้ แต่ดูแล้วสภาพยัง
ดูดีมากๆ  นะครับ  เเสดงว่าผู้ที่เก็บ  ใส่ใจมากมากต้องยก
นิ้วให้
   ในขณะที่ชื่นชม ก็รู้สึกเสียดายไปด้วย ทราบมาว่าวงการ
ภาพยนตร์บ้านเรา  ส่วนใหญ่มากๆ  เหลือแต่โปสเตอร์ครับ
ที่เป็นต้นฉบับฟิลม์ จะด้วยสาเหตุใดก็สุดแท้แต่ สูญหายไป
หมดแล้ว เรารู้ว่าเคยมีหนังเรื่องนี้เรื่องนั้น  ก็อาศัยดูจากรูป
โปสเตอร์หนังที่เหลืออยู่ ซึ่งก็คงไม่เท่ากับจำนวนหนังที่มี
   ไม่ต้องอะไรมาก  แค่คุณสมบัติ  เมทะนี คนเดียวกินเนส
บุ๊คลงเป็นสถิติโลกว่าเล่นหนังมากที่สุดในโลก ถ้าจำไม่ผิด
๖๐๐ กว่าเรื่อง  แล้วถามว่าตอนนี้มีหนังที่เป็นต้นฉบับฟิลม์
ที่คุณสมบัติเล่น  มีกี่เรื่อง  แล้วไหนพระเอกคนอื่นๆอีกเท่า
ไหร่
   เสียดายครับ เสียดายมากๆ

ชญาดา:
 หนังไทยในอดีต หาชมได้จากยูทูป มีหลายเรื่อง ค่ะ คลิกเข้าไปชมได้ แล้วจะพบกับหนังที่ประทับใจค่ะ

น้องนางบ้านนา:
ขอภาพโปสเตอร์หนังไทยเรื่อง-บ้าบิ่นบินเดี่ยว-ด้วยครับ..สมบัติเป็นพะเอก..
...ขอบคุณล่วงหน้าครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version