เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

ไฟล์เสียง - สังข์ทอง สีใส สีใส แสดงสดหน้าเวทีปี 2526-2527 (เทป)

<< < (2/4) > >>

สมภพ:
ไฟล์เพลงผมมีอยู่ ในยูทูปก็มีคนเอามาลงแต่ไม่มีภาพแล้วครับ เหลือแต่เสียง ขอบคุณคุณประสมด้วยครับ

ดรีม:
เทปของสังข์ทอง ที่เกี่ยวกับอัดแบบนี้ เหมือนมีออกมาหลายชุดครับ ชุดตลกผ่าคุก ชุดที่คุ้นอีกชุดคือกับเด๋อ ดอกสะเดา
แล้วก็ที่เป็นตลกหน้าเวที ที่ไปเจอในยูทูป กับอีกอันที่น่าสนใจ คือที่แสดงสด ที่มีการร้องเพลงกันแบบสดๆด้วย
เทปสมัยก่อนนี้เคยซื้อมาเปิดฟังอยู่ครับ แต่น่าเสียดายมันขึ้นรา เสียหมด
ขอบคุณครับ :23621f7b9ade353e3aeff9f9ee30d

นักเพลงคนจน:
ไม่ทันได้ดูคอนเสิร์ตในสมัยนั้น เหตุผลหลายประการครับ
รับไฟล์เสียงไปฟังแทน ขอบคุณครับ

วุฒิ สุริยะรังษี:
 :z7:
ผมเคยเจอภาพการแสดงสดของสังข์ทอง  สีใส  ที่วัดหลวงพ่ออี๋   จ.ชลบุรี  สนุกน่าชมมาก 

พรรุ่ง:
ขอบพระคุณมากๆครับพี่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version