สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

ความเคลื่อนไหว "เพชรพระอุมา" ของท่านมุ้ย

(1/2) > >>

ภิรมย์:

คลิกที่รูป

ขอบคุณ blog คันนี้สีเขียว จากมติชนสุดสัปดาห์

ลือ:
1.เอ...ข้อมูลนี้ น่าจะปี 2007 หรือ 2550...เกือบ 6 ปีแล้วซีครับ
     (เดาจากวันที่ของการคอมเม้นท์ให้ความเห็นกันครับ....
               ... ตอนนั้น ดี๋ ดอกมะดัน ก็ยังมีชีวิตอยู่)
2. อย่างไรก็ดี ถ้าจะสร้างใหม่จริง....
     ขอ  ป๋อ-ณัฐวุฒิ เป็น รพินทร์
           แอฟ -ทักษอร เป็น มรว.หญิง ดาริน วราฤทธิ์
           กอล์ฟ-อัครา เป็น แงซาย
           ฉัตรชัย เป็นพี่ชายนางเอก มรว.เชษฐา วราฤทธิ์
           ก้อง สหรัฐ เป็น มรว.อนุชา /หรือจะเป็น ไชยยันต์ ก็ได้ครับ.....

(ตอน รพินทร์ ไพรวัลย์ สร้างเอง...มันเป็นละครมากไป หนังสะอาดๆ ไม่สมจริง
                สุทิศา นางเอก ไม่ยอมมอมแมม ยังแต่งสวยกลางป่าตลอดเรื่องครับ)

น้องนางบ้านนา:
เจ้ามุ้ย..จะเอาหนังมาปู้ยี่ปู้ยำอีกแย้วเหรอ

ภิรมย์:
   ใช่ ครับคุณลือข้อมูลเก่าไป ผมเองเห็นคุณดี๋ ยังแปลกใจเลย
แต่ดูโดยรวม ดาราท่านอื่นๆ ยังอยู่ยังใช้ได้เลยคิดว่าน่าจะเป็นที่
สนใจของคนที่ติดตามข่าว และก็บรรดาแฟนคลับเพชรพระอุมา
ทั้งหลาย
   ส่วนจะสร้างออกมาแล้วดีหรือไม่ดี จะโดนปู้ โดนยี่โดนยำแค่
ไหนก็ต้องคอยดูกัน
   แต่ผมเห็นใจท่านมุ้ยนะครับ พอทราบข่าวว่าท่านจะเอาเพชร
พระอุมามาทำเป็นภาพยนตร์     บรรดาแฟนคลับทั้งหลายก็ให้
ความสนใจอย่างมาก อีกทั้งความคาดหวังก็สูงตามไปด้วย  นับ
ตั้งแต่การหานักแสดงที่จะมารับบทตัวละคร   คนก็เริ่มคาดหวัง
กันแล้ว คนนั้นเหมาะคนนี้ไม่เหมาะ
   ผมว่าท่านคงกดดันพอสมควร   แต่ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้
ท่านด้วยคนครับ

เผ่าพงษ์ ปัตตานี:
     หนังมหากาพย์ยาวๆแบบนี้สร้างให้ดีเท่าอ่านนิยายยากครับ โดยเฉพาะวงการภาพยนต์เมืองไทยหาคนเขียนบทภาพยนต์ที่เจ๋งจริงๆน้อยครับ ถ้าเปรียบเทียบหนังฝรั่งฮอลลีวูดบทเขาจะดีขั้นรับรางวัลออสการ์เลย หนังเลยออกมาดีสมเหตุสมผล เช่น บัญญัติสิบประการ เบนเฮอร์ คลีโอพลัตรา หรือแม้แต่ เดอะก๊อดฟาเธอร์ ภาค 1-3 และ ไททานิค เป็นต้น เสียดาย เชิด ทรงศรี ตายเร็วไปนิดหนึ่ง ผมว่าคนนี้มือถึงระดับหนังไทยโกอินเตอร์นะครับ
    ส่วนท่านมุ้ยเด่นเรื่องเทคนิคการถ่ายทำระดับฮอลลีวูดเลยนะครับ แต่บทหนังผมว่ายังอ่อนไปนิด ไม่ผ่านในทัศนะผมนะ เฉพาะผลงานหนังสมเด็จพระนเรศวรทั้ง 3 ภาค ที่ผ่านมานะครับ ขาดความต่อเนื่องที่สมเหตุสมผลในเนื้อหา บางฉากก็ยืดเยื้อเกินความจำเป็น แต่ส่วนตัวผมชอบท่านนะที่ทุ่มเทงานสร้างได้ขนาดนั้นน่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version