เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

หัวอกกำนัน - รุ่งเพชร แหลมสิงห์

(1/3) > >>

สมภพ:
              เป็นเพลงที่ลุงรุ่งเพชร แหลมสิงห์ บันทึกเสียงในยุคแรก(คู่กับเพลงงามเหลือเกิน) ยุคนี้เสียงร้องยังคงคล้ายไปทางลุงชัยชนะ บุญนะโชติ ก่อนจะมาปรับให้เป็นแนวของตัวเองในเพลงฝนเดือนหก ผมมีไฟล์จากสะพานเหล็ก เสียงพอใช้ได้เลยเอามาแจกกันครับ

โต:
เพลงนี้ที่ผมมี เสียงรุ่งเพชรยังหนุ่มๆอยู่เลย ส่วนดนตรีมีเสียงฉิ่งนำแหลมชัดเจน..ขอรับไปเทียบเสียงนะครับพี่ ขอบคุณครับ...

---ฟังแล้วเพลงของพี่เสียงทุ้มไพเราะกว่าครับ...

สมภพ:

--- อ้างจาก: โต ที่ พฤษภาคม 20, 2019, 08:54:19 PM --- เพลงนี้ที่ผมมี เสียงรุ่งเพชรยังหนุ่มๆอยู่เลย ส่วนดนตรีมีเสียงฉิ่งนำแหลมชัดเจน..ขอรับไปเทียบเสียงนะครับพี่ ขอบคุณครับ...

--- End quote ---

มันแหลมปรี๊ด ผมปรับลงมาระดับหนึ่งแล้ว

สุรชัย:
 หัวอกกำนัน - รุ่งเพชร แหลมสิงห์ ขอนำไปเก็บสะสมครับ

ลุงวิชญ์:
หัวอกกำนัน - รุ่งเพชร แหลมสิงห์ เพลงนี้ยังไม่มีขอรับไปสะสมครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version