สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องรับแขก

ขอแนะนำตัวครับ

<< < (2/2)

สมภพ:

--- อ้างจาก: winit_yo ที่ ธันวาคม 17, 2019, 01:33:55 PM ---
--- อ้างจาก: winit_yo ที่ ธันวาคม 15, 2019, 07:32:10 AM ---
--- อ้างจาก: winit_yo ที่ ธันวาคม 15, 2019, 07:26:51 AM ---
--- อ้างจาก: winit_yo ที่ ธันวาคม 15, 2019, 07:22:58 AM ---ชื่อ วินิจ ครับ อยู่ขอนแก่น เป็นผู้รับบำนาญมาตั้งแต่ปี 2559

--- End quote ---
... ได้ยินเพลงเก่าเมื่อไหร่ จะนึกถึงบรรยากาศในรถทัวร์ ที่ขึ้นประจำ ขก. กทม. ขก. คือ มงคลทัวร์ พอใกล้ถึงจุดหมายปลายทาง จะเปิดเพลงของทูล ทองใจ และเริ่มปลุกผู้โยสาร

...เคยมีเครื่องเล่นแผ่นเสียง มีแผ่นบ้าง แต่ตอนนี้เล่นไม่ได้แล้ว เห็นมีทำแผ่นสมัยใหม่ จาก แม่ไม้เพลงไทย เลยสั่งมาครบชุด เล่นในเครื่อง CD แม้เสียงจะดี แต่ ความรู้สึก ไม่เหมือนเล่นแผ่น..

...เดี๋ยวนี้ ไม่ค่อยได้ขึ้นรถทัวร์ ใช้บริการโลว์คอสเป็นหลัก เรื่องเพลงไทยเก่าๆ ก็ห่างหาย เสาร์-อาทิตย์ไปนาไปสวนก็ได้ฟังวิทยุเป็นหลัก เลือกแต่รายการที่มีเพลงเก่า

คุณ winit_yo ผ่านการแนะนำตัวตั้งแต่กระทู้แรกไปแล้วครับ เชิญเข้าไปเก็บเพลงเอาไว้เปิดฟังเองได้เลยครับ ไปตามลิงค์นี้ครับ
                      http://banplengthai.net/b/index.php/board,6.0.html

อยากได้เพลงไหนก็ตอบกระทู้ที่หัวข้อนั้น เสร็จแล้วก็จะเห็นลิงค์โหลดเพลงครับ ที่ห้องนี้อาจจะมีลิงค์ที่เสียหายไปบ้างก็ไม่เป็นไรนะครับ ตอบไปให้ครบ 15 กระทู้ก็จะได้เห็นเพิ่มอีกห้องหนึ่ง ห้องใหม่ที่ว่านี้จะมีเพลงที่ทำมาจากแผ่นเสียงแจกไว้เป็นจำนวนมาก ซึ่งคุณภาพเพลงจะเหนือกว่าเพลงที่แปลงมาจากซีดี แต่ส่วนใหญ่จะเป็นกระทู้ละเพลง ไม่ค่อยมีเพลงชุดแจกกัน

ส่วนถ้าอยากฟังเพลงให้มาตอนหนึ่งทุ่มถึงสี่ทุ่มในวันจันทร์ ถึงวันเสาร์ และถึงสี่ทุ่มครึ่งในวันอาทิตย์ จันทร์-อังคาร จะเป็นเพลงลูกทุ่ง พุธ ชั่วโมงแรกจะเป็นเพลงเพื่อชีวิต พฤหัสฯ-ศุกร์ จะเป็นเพลงลูกทุ่ง ศุกร์ ชั่วโมงแรกจะเป็นเพลงลูกทุ่ง อีกสองชัวโมงหลังจะเป็นเพลงลูกกรุงที่หาฟังยากและส่วนใหญ่จะเป็นเพลงจากแผ่นเสียง ส่วนวันอาทิตย์ ชั่วโมงแรกจะเป็นเพลงลูกทุ่งยุคกลาง ตั้งแต่สองทุ่มจะเป็นเพลงลูกทุ่งที่หาฟังค่อนข้างยาก และเพลงจากแผ่นเสียงสปีด 78 เชิญติดตามและร่วมวงสนทนากันได้ตามอัธยาศัยครับ

อย่าเพิ่งเข้าใจว่าเพลงจากแผ่นเสียง หรือเพลงจากแผ่น 78 จะมีเสียงรบกวน เสียงไม่ดี อยากให้ได้มาลองฟังครับ ฟังแล้วอาจจะเลิกฟังเพลงจากซ๊ดีไปเลยก็ได้  :tab_on: :tab_on:

สงสัยอะไรสอบถามได้ครับ ทั้งในกระทู้หรือว่าคุยกันสดๆ ที่หน้าแชทได้ทุกวันครับ

วุฒิ:
สวัสดีครับ แนะนำตัวเช่นกันครับ ผมวุฒิครับ

น้องช่วย:
สมาชิกใหม่ขอแนะนำตัวเช่นกันครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version