หอเกียรติยศ > ชาย เมืองสิงห์

ที่มาของชาย - ชาย เมืองสิงห์

(1/3) > >>

สมภพ:

เพลงนี้อยู่กับผมมาห้าหกปีแล้ว ได้มาจากคำแสงผมก็เลยไม่กล้าเอาไปแจกใคร จนเมื่อหลายเดือนที่ผ่านมาก็ได้รับความอนุเคราะห์แผ่นนี้มาจากพี่สัมพันธ์ ลุงกรุเป็นคนริปให้ เสียงออกมาแจ่มแจ๋ว เพลงนี้ไม่ใช่เพลงเก่าแบบลึกสุดขั้วแต่เป็นเพลงที่บ่งบอกเรื่องราวของศิลปินท่านหนึ่งไว้อย่างลงตัว สมควรที่บรรดาเพื่อนสมาชิกบ้านเพลงไทยจะได้มีไว้ครอบครองแบบไม่ต้องปิดบังใคร จะเอาไปใช้งานก็ดูดี แจกกันเลยครับพี่น้อง

ของคุณพี่สัมพันธ์ พัทลุง ที่ไว้ใจมอบแผ่นเสีงเพลงนี้มาให้ ขอบคุณลุงกรุผุ้แปลงไฟล์ด้วยครับ   :yenta4-emoticon-0102: :yenta4-emoticon-0102:

ปูน_ขอนแจ่น:
 :yenta4-emoticon-0020: เพลงนี้เพราะ ออกแนวจังหวะ ขอบคุณ พี่สัมพันธ์ พี่กรุ และปู่สมภพ ที่นำมาให้ได้ฟังครับ :23621f7b9ade353e3aeff9f9ee30d

โต:

ขอฟังเรื่องราวของศิลปินด้วยคนครับ ยังไม่เคยฟังอยากรู้เนื้อหาครับ ขอบคุณพี่สมภพ พี่กรุ กับพี่สัมพันธ์ ที่ช่วยกันแบ่งปันเพื่อนสมาชิกนะครับ...

ลุงสุขใจปากช่อง:
สมัยนี้ไม่แล้วแบบนี้ นักร้องมีคุณภาพอย่างไรก็มั่นคงยืนยงมาจนถึงทุกวันนี้ ขอบคุณครับ

สุรชัย:
ที่มาของชาย - ชาย เมืองสิงห์ ขอเก็บไว้ฟังครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version