สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

ไข่ดองน้ำส้มสายชู

(1/1)

ลุงสุขใจปากช่อง:
ไปงานขาวดำที่สุรินทร์เพิ่งกลับมาครับ ไปพบเลขาฯสส.ท่านหนึ่งท่านเล่าประสบการณ์ทานไข่ดองน้ำส้มสายชูให้ฟังว่า เมื่อ 20 ปีมาแล้วคุณพ่อท่านจะต้องไปทำบายพาสครับ แต่ก็มีคนมาแนะนำให้ทานไข่ดองน้ำส้มสายชูดู ก็ปรากฎว่าไม่ต้องทำบายพาสครับ แล้วตัวท่านเลขาสสฯท่านนี้ก็เล่าประสบการณ์ของตัวเองให้ฟังว่าท่านก็มีไขมันคอเลสเตอรอลสูงมากก็ลองใช้ดูบ้าง สามอาทิตย์หรือเดือนกว่าๆเนี่ยครับ คอเลสเตอรอลก็ลดลงเป็นปกติครับ จากนั้นคนก็นำไปเผยแพร่ และมีคนต่อต้าน เตือนว่าโน่นนี่นั่นมากมาย
ท่านเล่าให้ฟังว่าสูตรดั้งเดิมนั้นมีมาตั้งแต่สมัยฮ่องเต้แล้ว เอาละครับยังไงจะชัวร์หรือมั่วร์ ผมก็จะลองดูละครับ เสร็จแล้วจะมาเล่าให้ฟังผลลัพท์นะครับ

ดำ จันทบุรี:
 :z7:
ผลเป็นอย่างไรครับ
เปรี้ยว มากไหม
จะได้ลองบ้าง
 :yenta4-emoticon-0043:

ลุงสุขใจปากช่อง:
ทำไปได้แค่ครั้งเดียว ใช้ทุกวันจนหมดครับ สูตรของเขาต้องใช้น้ำส้มสายชูห้องอาหารจันทร์เพ็ญ หายาก เกรงใจคนไปหามาให้ครับ เลยว่าจะลองเอาน้ำส้มสายชูยี่ห้ออื่นดูครับ แรกๆก็ไม่ชินครับแต่ไม่ยากเกินครับ

palawast:
น่าสนใจครับ   :tab_on:

ฅนบ้านไร่:
เปอร์เซ็นน้ำส้มสายชูเท่าไหร่ครับ...ดองกี่วัน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version