เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

เรียม ดาราน้อย ชุด ที่รักเรารักกันไม่ได้ (ดำ จันทบุรี)

(1/1)

สมภพ:

แผ่นนี้บรรจุมาเต็มเหยียดถึง 18 เพลงเลยครับ แต่ละเพลงก็เป็นที่รู้จักกํนเป็นอย่างดี แต่เท่าที่ผมฟังเป็นบางเพลงนะ รู้สึกว่าจะอุดมไปด้วยข้าวตอกสักหน่อยนะ ต้นฉบัยเขาทำมาแบบนั้น แล้วต้องบอกเลยนะ มายังไงก็ไปแบบนั้น ไม่ได้แต่งเสียงนะครับ ขอบคุณคุณดำ จันทบุรี ผู้อุปถัมภ์วัตถุดิบครับ  :23621f7b9ade353e3aeff9f9ee30d :23621f7b9ade353e3aeff9f9ee30d

ดำ:
เพลงดังเยอะเลยแต่มีหลายเพลงที่ผมไม่เคยฟัง ขออนุญาตเก็บสะสมนะครับ ขอบพระคุณทั้งสามท่าน คุณดำ จันทบุรี พี่สมภพ และคุณภูวดีครับ

สุรชัย:
 เรียม ดาราน้อย ชุด ที่รักเรารักกันไม่ได้ ขอเก็บสะสมไว้ครับ

อธิปไตย:
ชุดนี้ผ่านหน้าผ่านตาไปหลายรอบก็ไม่ได้เก็บสักทีครับ ดูรายชื่อขาดไปหลายเพลงเหมือนกันครับ
ขอบคุณคุณดำ จันทบุรี และคุณลุงสมภพครับ

ดรีม:
ซีดี ก็ใช้ได้ในระดับหนึ่ง แม้ไม่ใช่มาสเตอร์แท้มาทำ แต่ก็รับฟังได้ ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version