กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ผม สันติยุทธ ขอแนะนำตัวครับ  (อ่าน 8497 ครั้ง)

SunthYutdh

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 36
  • Thank You
  • -Given: 4
  • -Receive: 36
ผม สันติยุทธ ขอแนะนำตัวครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2020, 11:06:11 AM »
ห่างหายไปนานมาก ได้รับเกียรติจาก พี่สมภพ (พี่ชายที่น่ารักและใจดี) ให้เกียรติเชิญผม มาที่บ้านแห่งนี้ ยินดีครับ ที่จะได้พบปะ ทั้งเพื่อนเก่าและ ใหม่ คงมีอะไรมาเล่าสู่กันฟัง และ แลกเปลี่ยนกันครับ

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
Re: ผม สันติยุทธ ขอแนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2020, 11:20:48 AM »
ยินดีครับ ไม่ได้เจอกันเสียนาน ผมหลบมาอยู่ค่ายเล็กๆ สบายใจดีครับ มาถึงแล้วก็ปรับระดับให้เลยนะครับ เต็มที่เลย  :zxdrn: :zxdrn:

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

SunthYutdh

• Thank You
Re: ผม สันติยุทธ ขอแนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2020, 11:39:49 AM »
ขอบคุณ​ครับพี่​

กรุ เมืองละโว้

• รองประธาน
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 970
  • Thank You
  • -Given: 179
  • -Receive: 970
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2020, 08:36:06 PM »
  ได้ยินชื่อมานาน แต่ไม่เคยได้พบเห็น ยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ได้พบกันในบ้านน้อยๆหลังนี้ คงได้รับคำแนะนำและกร็ดความรู้เกี่ยวกับบทเพลงเก่าๆอันทรงคุณค่า จากผู้คร่ำหวอดในวงการเพลงเก่าอีกท่าน ขอให้มีความสนุกกับบ้านน้อยหลังนี้ครับ

SunthYutdh

• Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2020, 12:44:32 PM »
  ได้ยินชื่อมานาน แต่ไม่เคยได้พบเห็น ยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ได้พบกันในบ้านน้อยๆหลังนี้ คงได้รับคำแนะนำและกร็ดความรู้เกี่ยวกับบทเพลงเก่าๆอันทรงคุณค่า จากผู้คร่ำหวอดในวงการเพลงเก่าอีกท่าน ขอให้มีความสนุกกับบ้านน้อยหลังนี้ครับ
ขอบคุณมากครับ มีโอกาส คงได้เจอกันที่ลพบุรีครับ

อนันต์648

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 145
  • Thank You
  • -Given: 127
  • -Receive: 145
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2020, 08:04:04 PM »
ยินดีต้อนรับ ดร.สุนทร ยุทธ สู่บ้านเพลงไทย อาจารย์อรรณพถามหาอยู่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2020, 07:43:24 PM โดย อนันต์648 »

สมปอง

• เตรียมชาวบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 08:39:43 PM »
สวัสดีครับ..เพิ่งเห็นครับ ดร.สุนทร ยุทธชนะ  ท่านผู้รอบรู้ในวงการลูกทุ่งอีกท่าน ดร.สุนทรฯเคยทำซ๊ดีรวบรวมเพลงของนักร้องลูกทุ่งเก่าๆที่หายากให้นักร้องหลายสิบท่าน ผมเคยได้รับจากท่านด้วย คิดถึงนะครับ ยังรับราชการอยู่กระทรวงศึกษาธิการใช่ไหมครับ

SunthYutdh

• Thank You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2022, 01:26:48 PM »
ขอ​ขอบคุณ​คุณอนันต์​ มากครับ ผ่านไปเชียงใหม่ จะแวะไปบ้าน อ.อรรณพ​ ทีาสันกำแพง ครับ
และ ขอขอบคุณ​ พี่สมปอง อ่อนละม้าย มากๆ ครับ ผมยังรับราชกานที่กระทรวงศึกษาธิการ​เหมือนเดิมคนับ